Hạng B2
9/8/14
310
166
43
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe em Mercedes C230-2008 gương chiếu hậu bị tình trạng bên tài không gập tự động được, nhưng dùng tay thì đẩy vô được vì nghe thấy tiếng mô tơ vẫn quay ro ro còn gương bên phải vẫn gập bình thường.

Em đem xe vào Haxaco và Vietnamstar thì cả 2 nói đều không sửa được , chỉ có thay mới.....Qua bên Tiền Phong Auto thì nói làm mất gần 1 ngày. Em thấy nản quá.

Giải pháp: Cuối cùng em chợt nhớ ra có đọc trên diễn đàn có bác nói muốn làm gương thì ra Trần Bình Trọng, thế là em phi ra đó, thằng em đó nói kiểm tra làm được. Tháo gương ra kiểm tra mo tơ ok, chỉ đóng lại Cos đèn là xong. Làm khoảng 40 phút là OK. Tổng thiệt hại: 400 ngàn.

Qua đây chia sẻ các bác: Khi hỏng bộ phận gì nhỏ nhỏ thì các ra chỗ chuyên làm về bộ phận đó thì sẽ khắc phục được, chứ cứ vô hãng là các bác đều phán thay hết mà chưa hề kiểm tra gì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/8/09
179
7
18
Bác làm tiệm nào chỉ em, xe em cũng đang bị giống bác. Thanks bác

Hạng B1
10/11/16
89
90
18
40
Thật sự là như vậy.Vào hãng thì đa số nó bảo thay mới,chứ ko chịu sửa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chidoanh
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Hãng chỉ biết thay đồ nhất là hãng càng mắc càng chỉ order cho nhanh

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
vào hãng làm gì có đồ nhỏ lẻ mà sửa hả bác với lại công sửa thì quá tội, người ta vật ra thay cho nhanh và lợi nhuận cao hơn

Hạng B2
16/4/09
181
155
43
e dần có quan điểm khác về gara ngoài và hãng, nên ngoại trừ máy móc hay hộp số hay sửa chữa lớn quá, e mang ra gara chuyên cho nhanh, gọn!

• Like
Reactions: loiht and Chidoanh
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36

Tháo gương ra kiểm tra mo tơ ok, chỉ đóng lại Cos đèn là xong.​
Em thật sự không hiểu lắm cái này, cos đèn là đèn chiếu sáng hay là đèn xi nhan trên gương vậy bác ? Cos ở đây ý bác có phải là cái jack đèn xi nhan nó bị lỏng ? Em thật sự quan tâm vụ này đấy, có gì bác cho em rõ mấy cái này.​

• Like
Reactions: Chidoanh