Hạng C
15/6/04
821
12
0
Trước đây khi gặp 1 chú Matiz cản đường mà gương minh ko thể gập được như nó, em đã có ý định chế 1 cái gương gập được cho CD5 (?). Nhưng sự việc hôm qua đã làm em phải nghĩ lại, số là hôm qua em về muộn, mệt mỏi vì tắc đường và công việc bộn bề cả ngày ở cơ quan nên em lùi xe qua cổng ko chuẩn xác[&:], sườn xe bên tài sát vào 1 bên cột cổng, mải để ý tránh cho khỏi cọ vào cột thì chơi ngay quả gương bên trái vào cổng. [:eek:] Kỳ diệu thay cái gương này lật về phía trước rồi bật trở lại vị trí cũ mà ko hề hấn gì. [8|]Thì ra gương của CD5 có cơ chế lật 2 chiều các bác ạ, nhớ lại cách đây 2 tuần, trong 1 cuộc đối đầu tay đôi em đã đốn gục 1 cái gương của 1 chú taxi đi ngược chiều[8D][8D][8D]. Hôm đó đi đón bé con về qua đường Trung Liệt đến đầu Thái Hà, vừa lách qua 1 lũ xe máy để chình ình giữa đường
thì em thấy 1 chú taxi 37 (corona) đứng đợi ở đó rồi (vì tránh xe máy nên xe em lấn hết cả sang trái đường - các bác HN đã biết phố Trung Liệt nó nhỏ thế nào rồi đấy) em lách tiếp sang phải tránh chú taxi mặc dù gương phải của em đã cọ vào cột biển báo trên hè đường, còn xe thì leo cả lên hè rồi mà cái cái gương trái của em vẫn đánh rụng quả gương của chú taxi. Chết cha ! :mad::mad:em chỉ cười cười rồi giơ tay xin lỗi, nhưng lạ thay (!) mặt nạn nhân vẫn tỉnh bơ , phóng xe đi thẳng, chả cẩn quan tâm gì đến cái gương vẫn lủng lẳng bên ngoài [8|]. May quá ! thế là em chuồn thẳng ;). Có thể chú này đã quá quen với cảnh này rồi chăng? hay tính về kiếm thêm tý của mấy bác bảo hiểm? hay là đang vội dành khách mà ko chấp em ? Vì lý thì trong trường hợp này em sai, lẽ ra em phải nép xe 1 bên cho chú ấy đi qua rồi mới đi tiếp vì trước em có chướng ngại (là cái biển báo (?????)). Nhân đây em nhắc bác bác đi đường gặp CD5 thì tránh xa ra nhé, ko có nó chém cho đi đời cái gương của mấy bác đó :D:D:D. Hồi còn học lái thằng bạn em chạy xe (gì ko nhớ) cũng quẹt gương vào cổng đi toi mất cái gương, phải thay cả cụm mất 87USD đấy.

Trở lại vấn đề cái gương , theo các bác có thể chế được gương gập mà vẫn giữ được tính tính năng "tự trả" như hiện nay ko? em có nên đệm cao su thêm vào trong gương để khi bật ra bật vào nó êm hơn ko?
Nhờ các bác tư vấn cho tý.:D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Gương của CD5 bây giờ mới biết

Gương của Vitara gập 2 chiều thoải mái và gập sát vào trong, và cũng rất nhẹ nữa, cho nên có thể va chạm mà không sợ gãy gì cả.

Ghét nhất là Siena, gương chẳng cụp được vào trong mấy, lại không cụp ngược được nên hay gẫy lắm (chú fiateds nhỉ). Hồi tôi đi xem Siena thấy thế chán quá ko mua nữa.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

chim xanh của tôi cũng gập được 2 chiều đấy, đậu mà quên gập gương là được xe máy... gập dùm ra đằng trước hòai :)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Hình như mấy con xe đời cũ thì gương không gập vào được nhưng đều lắc lư được cả 2 chiều giống như cửa....WC công cộng thì phải (??) Con xe của tui cũng vậy :D:D:D:D:D:mad::mad::mad::mad:

Tập Lái
23/9/04
9
0
0
mail.yahoo.com

Phaûi noùi caùc baùc gioûi thaät, phaùt hieän nhu Newton thaáy quaû taùo rôi, chöù chaû bôõn ;).

Lam sao danh duoc chu Viet day, kho qua cac bac oi, em da thu danh kieu gi cung khong duoc ... Chi giup em voi...
KHAN CAP do, khong co bi treo bang luon thi kho.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Nấu vẫn không được thì mở bảng Vietkey ra chuyển về chế độ Unicode là xong.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Ở,ở Châu Âu có bao giờ lo gãy gương đâu mà phải thiết kế gập thật sát làm gì :D Đùa chứ,Siena vẫn là gập hai chiều đó ! Còn CD5 nhìn trông giống giống gương của Daewoo Cielo,kiểu "chạm" vào là gãy ý :mad:

Hạng B1
12/10/03
50
0
6
Vietnam

tôi thì thấy hầu hết xe nào gương cũng gập được 2 chiều, trừ mà xe cổ quá thôi! Đọc bài bác Stinger tả bác ấy chạy xe hay quá! chắc chạy như vậy khó lắm hả bác????