O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Từ 2005 , Hãng Volvo sẽ cũng cấp gương hậu thông minh với giá 530 Euro, bất cứ vật gì lọt vô góc chết khi xe đang chạy sẽ làm cho chiếc đèn nhỏ dưới gương nhấp nháy...Hay thật.[8|]

Đến 2006 , người ta sẽ đưa vào sử dụng hệ thống Rada gắn sau xe để nhận biết và hiện hình biểu tượng của của vật lạ lên gương hậu cho Bác tài quan sát !

Trong hình trên "Góc chết" là vùng màu đỏ

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/4/04
756
320
63
RE: Gương hậu Thông minh !

Theo tui thấy phía dưới gương của hình 1 là bộ phát và nhận tín hiệu đấy bác, còn đèn báo là cái đèn màu vàng phía trong xe thì phải.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Sao các bác không thử ngâm cứu gắn mấy em cảm biến lùi vào các gương nhỉ, vì nguyên tắc hoạt động của chúng là như nhau mà phải không ạ?

Làm thế thì bác có chạy giữa đồng nó cũng tít liên tục ấy chứ , vì nó phát hiện ra vật cản chính là cái xe của bác mà:D hơn nữa, cảm biến lùi chỉ phát huy ở khoảng cách dưới 2m, đợi nó báo được thì chắc là cũng đi rồi [8|]

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Thì nguyên lý của nó cũng như cảm biến lùi thôi, chỉ khác nhau về khoảng cách(Chắn là phải hơn 2m). Rất hay nhưng cũng rất tiếc là không phát triển được ở Việt Nam:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Là em nói cái cao kiến của bác minh cận ấy chứ, chứ đồ xịn thì phải được chế riêng chứ đâu có dùng chung chạ năm cha ba mẹ được phải ko các bác ?