Tags
matiz
Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
:)) mua xe hơi cũ gặp chiếc tàn thì thôi rồi luôn, như rước bệnh vô người mình. Em đã từng chạy matiz rồi, xe cũng ổn nếu sử dụng cách đây 4 năm, mà khi đó giá phải hơn 180trieu. Giờ xe hơn chục tuổi rồi :).
Trong tiền của bác em sẽ kiếm Kia cd5, Su wagon đời 2005 trở lại. Vì công suất cao hơn, xe đầm hơn, rộng rãi hơn. Tuy nhiên, mới lái mà chiến em matiz thì cũng toẹt vời rồi :)
Mình cũng mua chiếc matis cũ đời 2007 vào năm 2010 với giá 190.000 triệu quá cao thời điểm đó.Và cũng là chiếc đầu tiên ,màu xanh cốm. Nhưng may mắn gặp chiếc quá ngon luôn ,về không sửa chữa gì vì có hư đâu mà sửa, Nhớ kỉ niệm đẹp là chạy từ đồng nai ra đến Huế chơi luôn vì mới mua xe máu lắm,chở đủ 5 người mới ghê, sau 2 năm sử dụng mình lên đời,bây giờ gặp dòng này vẫn còn thương bác ạ, ah quên nữa chứ , có 1 lần đi vũng tàu chơi đến khi về đón xe toàn thắng kg có mình cân hết chở 11 người tất cả (có 3 trẻ em 8 tuổi) còn 8 người lớn,tội thật , đến khi bán em nó vẫn kg hư hao gì hết.:):):)

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Em cũng gần như Bác..thấy tội và thương cho hoàn cảnh của Bác chủ quá! Chỉ vì kinh tế khó khăn mà ra tất cả!

Em thì may mắn hơn, tích lũy đủ 500 chai em mới làm chiếc xe đầu tiên, em khoái Honda nên bửa em Civic 1.8 AT mới toanh, sau đó đổi lung tung qua Mer C, Ford Focus 5 cửa hatback, Esacpe 2.3AT 1 cầu, Mer E, CR-V..lần nào em cũng mua xe mới cho yên tâm, lúc bán xe cũng nói thật với người mua là cứ yên tâm..nếu xe em mà bị bất cứ thứ gì thì cứ xách xe quăng vô mặt em và lấy tiền về..em nghĩ nếu xe mình có bị gì thì thà bán cho thợ nếu xe bị gì để họ còn biết mà sửa..tội người mua xe cũ để xài lắm, vì khó khăn nên người ta mới mua xe cũ..có 1 lần bán con Mer người mua tận Hà Nội..sau khi coi hình xong, giá cả cũng xong luôn, em hứa nếu xe ko đúng thực tế em trả lại tiền vé máy bay,..lúc mua xong em lo tiền gửi con xe về ngoải luôn coi như chút lộc cho người ta..vì cả 2 quên thương lượng vụ này..tội nghiệp anh ta đem về HN chạy 1 tháng sau gọi điện làm em giật mình, báo hung tin xe bị bẻ mất cặp kính, tuy vẫn còn bảo hiểm tên em chuyển qua nhưng làm xe mất origine..vì lúc coi xe do em giữ kỷ quá nên anh ta còn hỏi sao xe anh chạy kiểu gì mà ko thấy vết trầy nào hết vậy?! Em nói có chứ, nhưng mỗi năm có đi spa bảo hiểm cho em 1 lần nên nó mới toanh, rồi em di loanh quanh tìm 1 vài cái nốt ruồi chỉ cho anh ta xem là xe có bị trầy nè..tóm lại lần nào bán xe em cũng thấy vui và em mong người mua cũng vậy..

Em chúc Bác nhiều sức khỏe, gia đình hạnh phúc và luôn gặp may mắn, sự nghiệp thuận lợi, thành công và thịnh vượng để nâng đời xe và sớm mua 1 con xe mới toanh 1 lần cho thỏa mãn..
Thích bác rồi đó ,giống tôi ngoài xe cộ ra tôi cũng quá nghèo bác ạ, tôi làm giám đốc 10 năm chua biết kiếm tiền ngoài lương bác ạ ,khi về ai cũng bảo mình trùm ,keo kiệt giám đốc mà kg mua xe mới mà đi .... Thế mới đau. Dù sao đi nữa thì lòng cũng thanh thản bác ạ. chúc bác sức khỏe hạnh phúc và thành công.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Mình cũng mua chiếc matis cũ đời 2007 vào năm 2010 với giá 190.000 triệu quá cao thời điểm đó.Và cũng là chiếc đầu tiên ,màu xanh cốm. Nhưng may mắn gặp chiếc quá ngon luôn ,về không sửa chữa gì vì có hư đâu mà sửa, Nhớ kỉ niệm đẹp là chạy từ đồng nai ra đến Huế chơi luôn vì mới mua xe máu lắm,chở đủ 5 người mới ghê, sau 2 năm sử dụng mình lên đời,bây giờ gặp dòng này vẫn còn thương bác ạ, ah quên nữa chứ , có 1 lần đi vũng tàu chơi đến khi về đón xe toàn thắng kg có mình cân hết chở 11 người tất cả (có 3 trẻ em 8 tuổi) còn 8 người lớn,tội thật , đến khi bán em nó vẫn kg hư hao gì hết.:):):)
Sao nhét vô hết bác ?

Tập Lái
2/5/19
1
1
3
44
E cũng lôi bé Matiz SE về tập lái nửa năm nay, cơ bản thấy ưng ý, nhất khoản xăng nhớt.
Giờ đang có bệnh lạ này, đại ca nào biết bệnh chỉ giúp e với ...

Cứ mỗi lần bóp còi là y như xe đang chạy bị hụt xăng, chạy cà dựt rồi tắt máy. Sau đấy phải đạp ga lớn, nhanh cho máy rồ lên, chặp thì trở lại bình thường. Cái đấy cũng hên xui, bóp còi nhiều lần, hoặc bóp lâu thì đứng máy luôn, giống kiểu hư ga, xăng nhớt có vấn đề vậy. Có lúc em tò mò test thử, như sau:

Tắt máy, tắt chìa khoá, điện xe tắt thì vẫn còi ầm được.
Bật chìa khoá, bật điện xe, bấm còi thì nghẹn nghẹn như tụt áp hết bình, một lúc thì còi kêu giòn lại, xong nổ máy thì bị như bệnh nói ở trên.

Lúc đầu em tưởng xe ít đi nên bình yếu. Tháo đem đi nạp đầy đầy rồi vẫn bị thế.

Đôi lúc rồ ga lớn quá nghe mùi khét...

Các Bác giúp em với

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Chạm điện còi bác ạ, bác tháo còi ra, thay bằng cái bóng đèn sẽ thấy.