Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Hài hước hành trình thử đi Uber ở Mỹ
Hi các bác! Em hiện đang ở US và vừa đi thử Uber tây lông về. Sau 6 ngày đi theo tour chiều nay ( 14h ở Mỹ - tức khoảng 1h sáng VN) đoàn ra sân bay DC về VN. Riêng em và 2 nhóc con quyết định tách đoàn ở lại để lang thang tự do thêm 1 tuần nữa.[pagebreak][/pagebreak]

Xin nói thêm là vốn eng - lích của em chỉ đến yes - no - hê lô - bái bai là ... hết. 2 thằng cu của em 13 tuổi và 9 tuổi lõm bõm tí chút nhưng cạy răng cả ngày chả thèm nói.

Em định gọi taxi đưa địa chỉ đến là xong, nhưng thế thì chán chả có gì để nói. Dù lúc ở VN em có hỏi Uber qua fb thì được biết chưa có ai dùng acc Uber đăng ký ở VN mà sử dụng ở ... Mỹ cả đồng thời họ khuyến cáo em không nên đi vì Uber Mỹ không nhận cash và khả năng họ không yên tâm nếu người dùng có acc cũng như Credit Card ở nước ngoài. Máu hâm hâm nổi lên em liều bấm thử Uber thấy kết nối, vậy là chọn 1 Uber X ( Camry) và gọi...

Nói tê mồm chả ai hiểu ai, thấy có ông Tây đi qua liền kéo lại nhờ ông nói giúp chỗ đang đứng. 10' sau 3 cha con em đã yên vị trên xe. Chuyện trên quãng đường hơn 100 km hài hước còn hơn em dự đoán.

(còn tiếp, mời các bác xem tiếp trang 2).

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/3/06
549
542
93
bác phọt tiếp đi, đang hay thì lại chơi kiểu "muốn biết Ngộ Không có cứu được Tam Tạng khỏi động Bàn tơ hay không, xem hồi sau sẽ rõ".... bực nhoa :3dcuoi:

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Hành trình của 3 cha con ntn, hồi sau sẽ rõ.

Hóng hồi sau của bác ạ

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cái bạn này thật là liều nhỉ? trình tiếng Anh vậy mà dám du lich bụi

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cái bạn này thật là liều nhỉ? trình tiếng Anh vậy mà dám du lich bụi
du lịch bụi tăng khả năng tự tin giao tiếp chứ ở bản xứ hoài thì sao phản xạ tốt được , như mình tiếng anh cũng kg hơn chủ thớt nhưng cũng đi rồi qua đó cũng xào chẻ cũng dùng tiếng bồi , động từ quơ hoặc google dịch bây giờ người khác nói thì em nghe được nhưng hiểu thì là chuyện khác :D :D