Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Báo cáo các bác trưa nay em qua hầm vượt sông Sài Gòn bị xxx chận lại, hỏi lỗi gì xxx nói là anh không bật đèn chiếu gần nhưng mà em có bật đèn nên tranh cãi quyết liệt đến cùng,em nói xxx chỉ ra thế nào là đ2n chi61u gần thì xxx ấp úng cứ chỉ lung tung mấy cái xe chạy từ hầm lên, sau đó đòi lập biên bản và nói là anh có quyền khiếu nại nếu chúng tôi sai sẽ chịu trách nhiệm!?!? Cuối cùng thấy em làm căng quá đòi ghi lại số hiệu và không chịu ký vào biên bản nên sau 1 hồi đôi co đành phải để cho em đi.
Em muốn hỏi các bác chính xác định nghĩa đèn chiếu gần là như thế nào vậy? Quan điểm của em không phải là đèn pha thì tất cả còn lại xem như là đèn chiếu gần không biết có đúng không ạ?
Em chẳng muốn đôi co với bọn chúng vì cũng thường đi đường đấy rất mất thời gian với lũ ấy.
Xin cám ơn các bác :)

Tập Lái
21/10/06
29
3
3
Bác ơi trên công tắc đèn xe có 2 nấc
1- Đèn đậu
2- Đèn chiếu gần (cos) -gạt cần về phía trước là đèn chiếu xa (pha)
Có lẽ bác chỉ bật có 1 nấc (đèn đậu xe) nên xxx vịn bác lại đấy
Bác rắn quá nên xxx buông thôi vì không có bằng ....chứng
Bảo trọng bác nhé

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Bác lói nàm thao chứ 1 chai 8 dễ gì xxx bỏ qua cho bác?

Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Hên xui bác ơi, có lẽ nó nghĩ là gặp xếp bự, hehehe :)

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
litono nói:
Báo cáo các bác trưa nay em qua hầm vượt sông Sài Gòn bị xxx chận lại, hỏi lỗi gì xxx nói là anh không bật đèn chiếu gần nhưng mà <span style=""color: #ff0000;"">em có bật đèn</span> nên <span style=""color: #0000ff;"">tranh cãi quyết liệt</span> đến cùng,em nói xxx chỉ ra thế nào là đ2n chi61u gần thì xxx ấp úng cứ chỉ lung tung mấy cái xe chạy từ hầm lên, sau đó đòi lập biên bản và nói là anh có quyền khiếu nại nếu chúng tôi sai sẽ chịu trách nhiệm!?!? Cuối cùng thấy em làm căng quá đòi ghi lại số hiệu và không chịu ký vào biên bản nên sau 1 hồi đôi co đành phải để cho em đi.
Em muốn hỏi các bác chính xác định nghĩa đèn chiếu gần là như thế nào vậy? Quan điểm của em không phải là đèn pha thì tất cả còn lại xem như là đèn chiếu gần không biết có đúng không ạ?
Em chẳng muốn đôi co với bọn chúng vì cũng thường đi đường đấy rất mất thời gian với lũ ấy.
Xin cám ơn các bác :)
Cái bôi đỏ.Thế bác đã bật đèn gì?Bác có nhớ không?
Cái bôi xanh: Vì xxxx đứng rình ở đó có cái tâm không sáng,nên khi bác chơi phần bôi xanh ,xxxx ngại ồn ào nên bỏ qua trường hợp của bác để còn kiếm ăn.
Kết luận:Vì bác không biết mình bật đèn gì và bác cũng không biết "đèn chiếu gần" là gì,nên không biết trong trường hợp này bác đúng hay sai nữa.
Hệ thống đèn ô tô có mấy loại sau:
- Đèn mờ (đèn đờ mi,đèn đỗ xe),có thể dùng để báo hiệu khi đõ xe trời tối hay đang đi trong điều kiện thiếu ánh sáng......
- Đèn pha gần (đèn chiếu gần - thuật ngữ dùng trong luật GTĐB) dùng để đi khi trời tối (theo quy định từ 18:00 đến 6:00),vào đường hầm ....
- Đèn pha xa (Đèn chiếu xa - thuật ngưc dùng trong luật GTĐB) dùng để làm nhiều việc,nhưng bị cấm dùng trong khu đô thị và khi có xe đi ngược chiều (tất nhiên là vào ban đêm)
- Đèn sương mù - cái này khỏi cần giải thích.
- Đèn độ chế - cái này hỏi bác khactrung!

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Lái xe mà ko biết đèn chiếu gần là đèn nào nữa thì em chịu bác, có điều trình cãi của bác chắc hơi bị cao.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
e cung giong bac :D
online mobile
van_nguyen113 nói:
Em chỉ biết đèn có 2 nấc, xầm trời em vặn nấc 1, tối trời em vặn nước 2, ngoài ra em mù tịt, chẳng biết gì nữa