Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
http://tuoitre.vn/tin/ban-doc/20160919/han-che-luu-thong-o-nut-giao-thong-go-may/1173975.html
TTO - Nhằm bảo đảm trật tự an toàn giao thông phục vụ thi công giai đoạn 2 - công trình xây dựng bổ sung cầu vượt tại nút giao thông Gò Mây sẽ hạn chế lưu thông tại khu vực này như sau:
Hạn chế lưu thông ở nút giao thông Gò Mây

Theo Sở GTVT TP.HCM, từ ngày 17-9-2016 đến ngày 17-3-2017, trên tuyến quốc lộ 1 ở nút giao thông Gò Mây (giao lộ quốc lộ 1 - Lê Trọng Tấn - Nguyễn Thị Tú, Q.Bình Tân) sẽ được rào chắn một phần phục vụ thi công cầu vượt nhánh bên phải hướng lưu thông từ An Sương đến An Lạc. Theo đó, cấm quay đầu xe ô tô trên quốc lộ 1 tại giao lộ quốc lộ 1 - Lê Trọng Tấn - Nguyễn Thị Tú theo cả 2 hướng lưu thông. Đồng thời, cấm dừng đỗ xe trên tất cả các làn đường quốc lộ 1 tại khu vực rào chắn. Ông Trần Quang Lâm - phó giám đốc Sở GTVT TP.HCM, đề nghị người đi xe phải chấp hành theo hướng dẫn của hệ thống báo hiệu giao thông trên đường hoặc theo hướng dẫn của lực lượng cảnh sát giao thông, điều tiết giao thông.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Sáng nay chạy 2b qua đoạn này, kẹt xe từ ngã 3 Tân Kỳ Tân Quý - Quốc Lộ đến qua trạm thu phí kéo dài đến tận ...đâu thì em hẻm biết, lý do là luồn vào hẻm mà thoát thân ạ :3dcuoi:.

PS: Kẹt xe kinh khủng, lane xe máy và ô tô rẽ phải chỉ có 1 làn nhưng có đoạn ô tô phải chạy thành 2 làn các bác à. Có mấy chiếc leo lề (2 bánh phải lên lề) vượt lên trước y chang 2b mới hài!

PS2: Trước đó, cầu Bình Thuận vẫn còn thong thả thì em thấy có trạm bắt xe tải và xe lôi ạ. Thật tội nghiệp các "chiến sĩ" của chúng ta quá!

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
  • Like
Reactions: Linh74 and Ar Tran
Tập Lái
15/9/16
4
0
1
31
Từ an sương về an lạc có được rẻ trái đi Lê Trọng Tấn không vậy mấy anh

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Từ an sương về an lạc có được rẻ trái đi Lê Trọng Tấn không vậy mấy anh
Bình thường là không cấm nhưng hiện tại kẹt quá chắc là cấm rồi bác. Mà không cấm em cũng khuyên bác né cái nút giao thông này ra. Thay thế bằng lộ trình ngã 4 đường số 7 (cổng Khu CN Vĩnh Lộc) - QL1, chạy vào trong KCN Tân Bình rồi về lại Lê Trọng Tấn.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Em hay có việc đi từ An Lạc tới AN Sương nhưng hay bị kẹt xe khúc cầu Bình Thuận tới An Sương, vậy giờ em đi theo lộ trình Liên A^p1 123-Võ Văn Vân-Phan Văn Đối- Nguyễn Ảnh thủ có cấm xe hơi, đường có xấu không các bác?
https://www.google.com/maps/dir/10.....8110375,106.5927366,13.79z/data=!4m2!4m1!3e0

Võ Văn Vân đang làm đường nên khá xấu và hay kẹt đầu Võ Văn Vân - Nguyễn Thị Tú (HL80) nha bác.

Nếu là em thì em sẽ chọn hướng như sau: xuống khỏi cầu vượt HL2 bác tấp vào lane rẽ phải để quẹo vào đường Ao Đôi => quẹo trái vào Mã Lò => Đi thẳng đến Tân Kỳ Tân Quý => quẹo trái vào Bình Long (hình như không cấm :D) => Đi thẳng đến ngã 4 Bình Long - Lê Trọng Tấn thì sang bên kia đường vào đường nội bộ (em quên tên đường số mấy rồi :D). Đến đây có 2 hướng cho bác đi tiếp:

1. Đến cây cầu bên trái thì bác rẽ vào cây cầu (hướng về đường số 7) chạy ra QL1, quẹo phải để về hướng An Sương. - Qua trạm thu phí ngay QL1.
2. Chạy thẳng đến cây xăng khu CN Tân Bình => Quẹo trái về cổng khu CN => Quẹo trái lên cầu Tham Lương => Đi thẳng về An Sương. - Miễn phí nhưng xe khá đông ngay cổng khu CN.

Trên đây là hướng em sẽ chọn nếu em đi ô tô về hướng An Sương. Thực tế có hướng khác quẹo hẻm nhiều (xe tải nhỏ vẫn đi được) để về đường số 5 rồi ra Bình Long nhưng hẻm biết chỉ sao :3dcuoi:

• Like
Reactions: socola_Hao
Tập Lái
15/9/16
4
0
1
31
Bình thường là không cấm nhưng hiện tại kẹt quá chắc là cấm rồi bác. Mà không cấm em cũng khuyên bác né cái nút giao thông này ra. Thay thế bằng lộ trình ngã 4 đường số 7 (cổng Khu CN Vĩnh Lộc) - QL1, chạy vào trong KCN Tân Bình rồi về lại Lê Trọng Tấn.
Cảm ơn bác nhiều