Hạng B2
10/11/11
310
4
18
Hạn chế ô tô cá nhân ở TPHCM: Quyết thực hiện "chẵn lẽ"
www.tinthethao.com.vn/news/173/2ED6DC/Han-che-oto-ca-nhan-o-TPHCM-Quyet-thuc-hien-chan-le
Trong 4 tháng đầu năm 2012, TP HCM sẽ thực hiện thí điểm cấm các loại xe taxi, ôtô cá nhân, xe khách trên 30 chỗ ngồi trên một số tuyến đường có mật độ giao thông cao trong những khoảng thời gian nhất định.
Cùng thời gian đó, địa phương này cũng tổ chức thí điểm cho ôtô lưu thông vào ngày chẵn-lẻ. Thông tin trên được UBND TPHCM đưa ra chiều 19/12 trong cuộc họp với các sở, ngành về dự thảo Kế hoạch triển khai thực hiện các biện pháp cấp bách bảo đảm trật tự an toàn giao thông trên địa bàn trong năm 2012.

Việc TPHCM kiên quyết thực hiện thí điểm các giải pháp hạn chế xe cá nhân từng bị chỉ trích trên các phương tiện truyền thông là vì mục tiêu giảm 10% số vụ ùn tắc trên 30 phút. Dự thảo cũng yêu cầu Sở KH&ĐT trình UBND TPHCM kết quả nghiên cứu dự án thu phí lưu thông ôtô vào trung tâm thành phố, một dự án còn gây nhiều tranh cãi. Lãnh đạo TPHCM cũng công bố sẽ chi 454 tỷ đồng nhằm thiết lập kỷ cương, trật tự giao thông trong năm.

Nguồn: Đỗ Bá - GiaDinh.net.vn »

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
sau trò mèo 15% giờ tới trò này, ôi đường của Nhà nước, xe của dân, tao hok cho chạy đố mày chạy dc
nó cấm mình, nó đạt chỉ tiêu, đc thưởng, mình cần mình chạy, bị phạt, có tiền bỏ túi riêng

Hạng C
17/1/11
728
286
63
bó tay, bó tay, bỏ tay túi quần mà cắn răng chịu đựng đi mấy bái ui, nói nhiều cũng có tahy đổi được gì đâu, mình la kệ mình nó làm cứ làm "có làm thì mới có ăn mà", ko quyết tâm làm tiền đâu mà xây nhà biệt thự hả mấy bác

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Kiểu này cuối tuần vác xe về quê thì nhớ "canh ngày" trở lên nhé

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em thì nghe nói Xe ô tô mình chuẩn bị có nghị quyết đưa lên cung trăng chạy hết,
Còn xe 2 bánh, người già đi bộ được ở lại trái đất .

Hạng B2
14/10/11
461
8
18
Khoan hãy bức xúc, để coi nó cấm đường nào và giờ nào đã rồi bức xúc cũng chưa muộn mà

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Trước đây dự thảo là biển số chẵn - lẻ, đang gom thêm tiền mua thêm 1 chiếc nữa để có xe số chẵn và số lẻ. Bây giờ đổi thành ngày chẵn - lẻ không biết sẽ sử dụng phương pháp gì để "bẻ khoá" đây. Bác hacker nào vào cho tí ý kiến đi.

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
Joseph_Nguyen nói:
Trước đây dự thảo là biển số chẵn - lẻ, đang gom thêm tiền mua thêm 1 chiếc nữa để có xe số chẵn và số lẻ. Bây giờ đổi thành ngày chẵn - lẻ không biết sẽ sử dụng phương pháp gì để "bẻ khoá" đây. Bác hacker nào vào cho tí ý kiến đi.

Quyết thực hiện theo ngày "chẵn lẻ" nó khác biển số "chẵn lẻ" dư thế lào hở bác?