Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hàn sửa két nước làm mát

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Xe em mấy hôm trước thấy hao nước, hôm nay đi Biên Hòa (em ở TP.HCM) khi dừng xe thấy nước làm mát chảy xuống đường (nước làm mát màu đỏ), em kiểm tra sơ bộ thấy nó chảy ra từ két làm mát trước quạt gió. Theo cảm nhận của em thì có lẽ két nước bị thủng, em đăng lên nhờ các bác ai biết chỗ nào hàn két nước uy tín thì chỉ giùm em (nếu khu vực Gò Vấp, Bình Thạnh, Q12, Tân Bình thì càng tốt) Em chân thành cảm ơn các bác :3dtanghoa:

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em thấy ở Đinh Bộ Lĩnh, đối diện bến xe Miền Đông hàn súc két nước quá trời. Bác ra xem thử ra sao.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Bác có thích tự làm hem? :3dcuoi:

Giờ hàn két nước thì nhiều, nhưng không phải chỗ nào cũng bao gồm tháo lắp. Không những nó ảnh hưởng tới chất lượng của con xe sau tháo lắp không, mà còn ảnh hưởng do nguồn nước nó dùng để châm nữa í!

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em thấy ở Đinh Bộ Lĩnh, đối diện bến xe Miền Đông hàn súc két nước quá trời. Bác ra xem thử ra sao.
Cám ơn các bác đã tư vấn, để chiều nay em ghé thử xem dịch vụ thế nào rồi tính

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
Bác siêng thì tự làm củng được . Nếu lổ nhỏ trên thanh nhôm giải nhiệt thì chịu khó làm sạch , mua keo AB loại tốt về dán vô , xài ngon

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Xe em mấy hôm trước thấy hao nước, hôm nay đi Biên Hòa (em ở TP.HCM) khi dừng xe thấy nước làm mát chảy xuống đường (nước làm mát màu đỏ), em kiểm tra sơ bộ thấy nó chảy ra từ két làm mát trước quạt gió. Theo cảm nhận của em thì có lẽ két nước bị thủng, em đăng lên nhờ các bác ai biết chỗ nào hàn két nước uy tín thì chỉ giùm em (nếu khu vực Gò Vấp, Bình Thạnh, Q12, Tân Bình thì càng tốt) Em chân thành cảm ơn các bác :3dtanghoa:

Minh gioi thieu Bác đến chổ Minh Toàn, gần ngã tư An sương. Từ cầu vượt Quang Trung về An sường, nằm bên trái cách ngã tư khoảng 200-300 mét. Mình làm két nước ở đây một lần rồi, thấy rất hài lòng.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Minh gioi thieu Bác đến chổ Minh Toàn, gần ngã tư An sương. Từ cầu vượt Quang Trung về An sường, nằm bên trái cách ngã tư khoảng 200-300 mét. Mình làm két nước ở đây một lần rồi, thấy rất hài lòng.
Cám ơn bác! Sáng mai em vòng quá đó xem sao. Bác có số cầm tay của Minh Toàn không ạ?

Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Minh không nhớ số. Bạn tới đó hoặc kêu thợ đến nhà tháo két nước mang ra hàn đều được. Tiệm này chỉ có 1 chổ đậu xe thôi. Hình như Họ làm két nước cho GARA là nhiều

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Minh không nhớ số. Bạn tới đó hoặc kêu thợ đến nhà tháo két nước mang ra hàn đều được. Tiệm này chỉ có 1 chổ đậu xe thôi. Hình như Họ làm két nước cho GARA là nhiều
Mình đến làm rồi, két của mình họ kiểm tra là loại nhôm nên không hàn được, chỉ trét keo 2 thành phần. Hôm nay mình đi lòng vòng quanh TP, về nhà vẫn hết nước bình phụ, giờ đang theo dõi xem nước nó xì chỗ nào nữa? Chủ tiệm kêu chế sang két Thau, mình hỏi giá thì họ kêu 3,5 triệu mắc quá mình không làm vì giá két mới hàng OEM chỉ có 1,5 triệu thôi. Nếu vẫn xì thì mình thay cái mới cho nó an tâm. Cám ơn bác nhiều nhé /.