18/7/14
172
356
63
57
Chào các bác !
Thứ bảy vừa qua 10/1/2015 Tôi đã qua đoạn đường này, cảm thấy bức xúc nên đã đăng cảnh báo thớt : "Hàng gài (chim mồi) ... " cho các bác tài nhà ta .
Vì sự AN TOÀN, QUYỀN LỢI của các bác tài và người tham gia giao thông . Tôi xin đưa ra đây một vài tình huống thức tế đã gặp, ý kiến của các bác trong thớt ; "Hàng gài ( chim mồi ) ...." để chúng ta cùng thảo luận tìm ra cách đi ĐÚNG . Nhằm tiết kiệm thời gian, "tờ rơi" ... & tránh những rắc rối hệ luỵ với XXX , mà XXX ĐNai là nổi tiếng .Vì đoạn này không giống đoạn vành đai 2 nó là Quốc lộ & do ĐNai quản lý.
Mời các bác xem qua & cùng "mổ xẻ", cho ý kiến .

http://youtu.be/FWh1EUhK07Q
http://youtu.be/7DbxrtwTuyo
Clip 1+2 cho thấy khi cao tốc LT - DG nhập vào QL1a không có biển báo phân làn và đường hẹp chỉ có vạch đứt . Có thể đoạn này sẽ kẹt xe khi cao tốc thông xe ? Xe sẽ đổ ra đây rất nhiều và sau đó là đoạn xuống & lên dốc . Gặp xe nặng tải hay "hàng gài"....... ??!
Những hình ảnh trên khg chỉ riêng tôi, xin phép chia sẻ hình ảnh & ý kiến của bác@ aH0Ha :
Hàng gài,biển báo, vạch kẻ đường trên QL1a đoạn Dgiây - Lkhánh đi sao cho đúng ??!
Hàng gài,biển báo, vạch kẻ đường trên QL1a đoạn Dgiây - Lkhánh đi sao cho đúng ??!

Cảm ơn các bác đã xem qua & cho ý kiến !!!
Chúc các bác AN TOÀN trên mọi nẻo đường !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
chim mồi thì ko phải chỉ ở VN đâu nghen bác, ở xư giãy chết, có điều ở bên đó sắp chết rồi nên mì như bên mình thôi

Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Khi qua đây thì phải chịu khó bò thôi bác ơi. Không thể manh động được. :3dcuoi:

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mấy bác chạy lâu mà còn thắc mắc thì mới bác tài mới chắc còn ú ớ hơn. Bị vịn thì cứ thế mà nộp thôi.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Ở thành phố mình còn cãi rồi đi khiếu nại được chứ xa nhà thế này mỗi lần đi mệt mỏi lắm ạ. Trước em chạy đường Thống Nhất Đồng Nai cũng gặp một xe tải biển tạm chạy 35km/h ngay phía trước suốt mấy km. Mãi đến ngã tư nó mới buông mình :(

18/7/14
172
356
63
57
câu hỏi hay.. tại sao ko đi làn trong khi luật pháp ko cấm ? lưu thông bên làn phải chứ không phải vượt nhé các bác hii
Câu trả lời vẫn còn chút "lăn tăn & tâm tư" ?! Vậy có bác nào " Tiên phong " hoặc thường đi làn bên phải đoạn này vui lòng cho các bác tài nhà ta biết kết quả, nếu có "chiến" thì chi tiết càng tốt , để anh em học hỏi kinh nghiệm ạ !
:3dtangqua:

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác lách vào làn bên phải là dính bẫy "vượt phải" ngay và luôn.