Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Nhật họ nói làm 10, cho dù làm được có 9 thì vẫn hơn khối nơi nói 10 mà làm chắc tới 5-6. Cho dù có thổi phồng thông số 1 chút nhưng chất lượng thật sự nó vẫn ở mức đảm bảo hơn hẳn "hàng chợ". Xe nhật vẫn vượt qua các bài test va chạm thì chẳng có lý gì nó là hàng kém chất lượng cả.
Theo ngu ý của e là vậy ^^
sao biết thổi phòng có 1, nếu có 1 sao mấy hãng lo sốt vó lên, ko thấy xe toyota dạo này cứ bị tai nạn là be bét hết à! mình nghĩ là thổi phòng nhiều đấy, ko đơn giản là 1 đâu! nhìn mấy cái xe toy nát nét là biết nhìu rồi!

Attachments

• Like
Reactions: Osin
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Chỉ có hàng châu âu hoặc mỹ thì mới no.1 thôi. Gia dụng nhật là do dân mình ca tụng tôn thờ. Chứ thật sự thì xách dép philips, elec, các hãng mỹ bosch, candy, whirlpool...
hàng Đức thì chất chứ hàng Mỹ thì từ bằng với tệ hơn Nhật nha bác. Tủ lạnh Whirlpool của Mỹ chúa xì gas lạnh nhé, xài 3 4 năm là bắt đầu xì. Philips Hà Lan thì dc mỗi cái bóng đèn ngon, còn lại xách dép hết cho tụi Nhật. Hãng xe GM biểu tượng của Mỹ cũng sấp mặt với xe Nhật xe Hàn nhé, bên bờ vực phá sản luôn kìa.

https://www.thebalance.com/gm-chapter-11-2891901

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/5/16
2.226
5.949
113
Một cú sốc cho lòng tin vào chất lượng và trình độ sản xuất của người Nhật. Trước giờ thấy thằng Toy làm xe lởm, giờ tới vụ này... Hay là có sự thay đổi lớn về ý thức hệ về tiêu chuẩn quản lý chất lượng và triết lý kinh doanh của người Nhật trong thời gian gần đây nhỉ???
Một sự thất vọng ko hề nhẹ :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Các bác cứ lo xa , thép của tụ này bán chủ yếu các hãng xe nhập từ tháng 10 2016 đến tháng 3 2017 thôi ,chủ yếu là thép cuộn để làm thân vỏ và nắp capo thôi ,mà mấy cái đó việt nam có nhập từ nhập đâu. Toàn bộ các hãng xe việt nam đều nhập thép từ anh bạn hàng xóm láng riềng thôi. Nên xe ở việt nam vẫn số 1 thế giới các cụ a , chắc chỉ thua anh ấn độ tý thôi.

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng F
29/10/16
11.568
22.057
113
Pháp
Các bác cứ lo xa , thép của tụ này bán chủ yếu các hãng xe nhập từ tháng 10 2016 đến tháng 3 2017 thôi ,chủ yếu là thép cuộn để làm thân vỏ và nắp capo thôi ,mà mấy cái đó việt nam có nhập từ nhập đâu. Toàn bộ các hãng xe việt nam đều nhập thép từ anh bạn hàng xóm láng riềng thôi. Nên xe ở việt nam vẫn số 1 thế giới các cụ a , chắc chỉ thua anh ấn độ tý thôi.
Vậy mấy anh âu châu , nhất là Đức thì vẩn còn thua toy ở VN à ? một câu hỏi ngớ ngẩn nhưng tôi cũng cần nghiên cứu vơi xe Đức

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
hàng nhật kém chất tí, cũng hơn vạn lần china, với việt nam. cứ yên tâm.