Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Mấy con xe nhỏ cũng tăng hết kìa mấy bác. Qua mới nộp trước bạ cho con Mitsubishi Attrage tăng so với trước 2 triệu
Xe máy còn tăng nữa là ô tô bác. Điều dự báo trước vì nhà nước mình chỉ có 2 kiểu tăng là thuế và phí thôi. không có chuyện giảm cho dân nhờ đâu. Xe máy giá niêm yết có hơn 29 triệu mà đại lí bán tới 36 triệu. ăn lời trên đầu dân mà chẳng có cơ quan nào can thiệp rồi bắt dân đóng thuế trên tiền đội giá. " thuế là nguồn thu nhập chính của nhà nước".

• Like
Reactions: nta139 and thangmy
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đây là một trong những lý do giải thích vì sao nhiều người giàu Việt Nam luôn có suy nghĩ muốn ra nước ngoài sinh sống. Kiếm cái quốc tịch khác đi các bác, Cambodia chẳng hạn. :D

• Like
Reactions: nta139 and thangmy
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Đây là một trong những lý do giải thích vì sao nhiều người giàu Việt Nam luôn có suy nghĩ muốn ra nước ngoài sinh sống. Kiếm cái quốc tịch khác đi các bác, Cambodia chẳng hạn. :D
Đi nước ngoài lái Mec vơi BM nó lại ko sang bằng lái ở VN. Và ở nước ngoài thì các bác đó cũng không kiếm được nhìu tiền bằng VN. Bới em thấy mấy bác có tiền thì cho con du học,còn họ thì du lịch chứ có thấy ai giàu bỏ xứ đi đâu. Chỉ có nghèo mới đi nước ngoài hợp tác lao động thôi...

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
8/12/15
16
10
3
34
Xe máy còn tăng nữa là ô tô bác. Điều dự báo trước vì nhà nước mình chỉ có 2 kiểu tăng là thuế và phí thôi. không có chuyện giảm cho dân nhờ đâu. Xe máy giá niêm yết có hơn 29 triệu mà đại lí bán tới 36 triệu. ăn lời trên đầu dân mà chẳng có cơ quan nào can thiệp rồi bắt dân đóng thuế trên tiền đội giá. " thuế là nguồn thu nhập chính của nhà nước".

Nói thế cũng hơi oan cho xe máy bác ạ. Để ăn dc 1 con xe ga lãi vài triệu như bác nói thì chủ đại lý phải gánh vài con xe số/1 ga. Để dc phân 1 con SH thì gánh xe số càng nh bác ạ. Nếu muốn dc nhiều Sh ngoài gánh xe số ra thì còn phải abc như nào chứ ko phải muốn là dc đâu ạ.
Qltt, thuế, csgt, cstt, cap, pccc =))) mệt lắm bác ạ.

Còn bh giá áp thuế bao nhiêu thì nó chém bấy nhiêu chứ nó chẳng quan tâm đến giá đề xuất hay giá bán lẻ hiện tại nữa đâu.

Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Nói thế cũng hơi oan cho xe máy bác ạ. Để ăn dc 1 con xe ga lãi vài triệu như bác nói thì chủ đại lý phải gánh vài con xe số/1 ga. Để dc phân 1 con SH thì gánh xe số càng nh bác ạ. Nếu muốn dc nhiều Sh ngoài gánh xe số ra thì còn phải abc như nào chứ ko phải muốn là dc đâu ạ.
Qltt, thuế, csgt, cstt, cap, pccc =))) mệt lắm bác ạ.

Còn bh giá áp thuế bao nhiêu thì nó chém bấy nhiêu chứ nó chẳng quan tâm đến giá đề xuất hay giá bán lẻ hiện tại nữa đâu.
cái đó chuyện kinh doanh của các bác sao bắt dân phải đóng cả tiền thuế cho khoản này vậy bác "Qltt, thuế, csgt, cstt, cap, pccc =))) mệt lắm bác ạ". Bán theo giá niêm yết đã có lời rồi này còn đầu cơ bán có chiếc đội hơn 10 triệu trên giá niêm yết. híc

Hạng B2
1/4/08
184
50
28
các bác cứ mong chờ một ngày thuế giảm để mua xe :D
các bác quên mất định luật bảo toàn thuế rồi .
thuế Có thể giảm từ loại thuế này và tăng thuế kia để bảo đảm tổng thuế là luôn tăng.

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
8/12/15
16
10
3
34
cái đó chuyện kinh doanh của các bác sao bắt dân phải đóng cả tiền thuế cho khoản này vậy bác "Qltt, thuế, csgt, cstt, cap, pccc =))) mệt lắm bác ạ". Bán theo giá niêm yết đã có lời rồi này còn đầu cơ bán có chiếc đội hơn 10 triệu trên giá niêm yết. híc
E cứ cho là ko có vụ kia đi, nhưng các đại lý ô tô xe máy nó có kề dao vào cổ KH bắt mua xe đâu ạ. Tiền là của mọi ng, mọi ng có quyền lựa chọn chiếc xe giá hợp lý. Bh mua xe đắt rồi lại quay ra nói tội bọn e