Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ở Mỹ 2 dòng flagship của nó là S90 và XC90 đều có giá ngang ngửa BMW hay Mer. Chỉ là bộ sưu tập ko phong phú bằng vì mới về tay Geely 7 năm thôi. Gần đây mới ra XC60, XC40 giá cũng rất "sang" và tương lai sẽ còn nhiều dòng khác.
Thanks bác đã nhắc , làm mình quên.
Theo mình biết , Trước đây mpv và suv là 2 cái dòng người ta thích nó chỉ vì 1 loại xe mà làm được nhiều chuyện.
Muốn trẻ trung khoe khoang cứ ba cái suv xịn mà đi. Nhưng uy nghi , trang trọng , cứ phải merc, sau này mới thêm bim, au. Dữ dằn hơn lúc nào cũng rr, bent. Cái suv tự nó là kiểu thể thao, nhanh gọn.Kêu đẹp , là chắc chắn quá đẹp. Mạnh mẽ thì bằng thừa. Còn sang , tùy hỉ ?? Vậy nên kiểu " thứ thiệt " thì không hay ít ai chơi 1 cái autobiography vài chục , mà phải là S 550,600 .
Giàu thì có mà đầy. Nhưng sang khg phải ai có được . Hai , ba chục tỷ vd vậy, mua đc cái bentley. Ông ngân hàng xuống tiền lấy về. Anh ca sỹ hớt tóc dạo hay anh nhạc rap tục tĩu sẽ mua thứ khác, miễn lòe loẹt , ồn ào , rầm rộ là ok. Tới đây , 1 số anh " sành điệu " sẽ nhảy đổng lên và nôn ra cái câu dở người " đừng dạy người giàu... ". Kkkk, chả ai đi dạy người giàu cái gì cả. Giàu thời gian phải đi kiếm tiền. Rỗi hơi đâu mà đi học , đừng nói phải học ...chuyện mua xe !!!
Có tiền là trước nhất .Nhưng lúc đó sẽ thèm đc ng ta tôn trọng. Vô bàn người ta chú tâm bắt chuyện và trân trọng. Còn account vài chục triệu là như nhau, chả thằng nào chịu thằng nào. Muốn người ta coi mình là Trudeaux , hay anh Ma là tùy, lúc đó ai mà " dạy " ai được nữa.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Việt Nam lấy tiền bán Bia SG cũng có thể mua được số cổ phần này và có cơ hội thâm nhập công nghệ xe hơi.

Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
Thảo nào não phẳng thế
cảm ơn Bác.
Tui tự nhận là 1 trong 99,99999% dân số thế giới bị não phẳng. Tui tự ti thế là vì Tui biết chắc để 2 con volvo và Mec cùng phân khúc ra cho thế gới chọn thì 99,99999% bọn não Phẳng như Tui sẽ chọn Mec.
Chỉ có số ít não khác loài như Bác mới chọn Volvo.