Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Trưa nay em có việc đi ngang qua đường Nguyễn Thượng Hiền, Q. 3. Đường nhỏ, người đông từ phía xa em thấy một chiếc Fortuner đang đậu, một bác em nghĩ khoảng 4x tuổi đang lau chùi xe. Em lấy lái xang trái để tránh, đồng thời bóp còi đá đèn xin nhường đường các xe đi ngược chiều. Bỗng có một cái khăn bay thẳng vào xe em. Quay xang tìm nơi xuất phát của cái khăn thì thấy bác Fortuner đang chỉ trỏ em. Em tấp xe vào lề xuống nói chuyện thì thấy bác ấy leo lên xe đóng cửa lại. Em chủ động lại hỏi:
Em: - Anh làm gì thế?
Bác ấy: - Tao đậu xe lấn ra ngoài một chút mày làm gi ghê vậy?
Em: - Tui và anh đều là lái xe, anh xem làm như vậy coi có được không?
Bác ấy: bla bal......
Em thấy có nói tiếp với hạng người này thì chắc củng không lọt vô lổ tai ổng đâu. Nên phất tay bỏ đi.
Đúng là một buổi trưa xui xẻo.
Nếu bác Fortuner này có vô tình đọc topic này thì cho em gửi lời tới bác: "Bác lớn tuổi rồi, trên xe có mấy đứa nhỏ nữa, bác hãy làm gương tốt cho mấy đứa noi theo, đừng làng gương xấu. Cư xử có văn hóa hơn đi, bác đi xe xịn, xe đẹp nhuwnh nhân cách của bác quá xấu"

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
Thôi bỏ qua đi bác, nhưng mai mốt bác nhớ kiểm tra cái cách bóp còi nữa nhoen, nhấn giữ 2 giây thả ra, rồi giữ 2 giây thả ra...nó khác xa với nhịp đôi í!

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Chắc kèn xe bác kêu giống tiếng chửi nên bác Fotun kia nghĩ là bác chửi bác ấy.