Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Thời tiết đẹp quanh năm nó cũng có giá của nó.
Anyway thanks bác nhiều nhé.

Em đang nghi vấn là xe em bị thấm ướt sàn - vì xe này gầm khá thấp.
Weather thì CA vẫn còn xếp sau FL! Còn vụ thấm sàn thì đúng xe nào cũng chỉ ngập sàn nhưng nấm mốc nó là bào tử Nó bay ra bám khắp nơi trong khoang, đặc biệt là da và cách âm. Chú tút lại Em nó OK nhé năm nay Anh lại về Sg chơi đó, được thì ghé Chú nhờ chở đi vài vòng Anh Em mình giao lưu! Ok?

Hạng B2
24/3/17
219
247
58
bác nên wa storedetailing.vn chuyên nghiệp, chuyên về mảng nội thất luôn nhé b. Chứ các gara đa số toàn sửa xe chứ nội thất e nghĩ nó là 1 chuyên môn khác r

Hạng D
3/7/14
2.801
10.672
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Trước giờ mình hay làm Detailings Việt Nam

Thấy cũng okay.
Nhưng hình như bên detailing vietnam này không nhận tháo hết nội thất xe ra để dọn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thanks ý kiến của bác. Em cũng thấy ý kiến này rất logic, và giải thích được mọi lý do: vì sao đóng cửa 3-4 tiếng là lại nghe mùi này....

Các anh kỹ thuật bên BMW Nguyễn Văn Trỗi cũng nói có mùi ẩm mốc.

giờ bác biết garage nào nhận tháo cửa, nội thật xe này ra để phơi nắng & dọn lại không?

bữa em có nhờ bên kia giặt sàn rồi, mà chắc phơi nắng chưa hết hẳn.
Con F30 LCI của e mình cũng từng bị chuột nó cắn nát hết phấn trước nhưng ảnh hưởng về điện (hư comfort access, đá cốp).
Có qua Garage làm lại xong, xe chạy tầm 2 tiếng là báo thiếu nhớt động cơ phải dừng nếu k là gây hại máy -> nguyên nhân cũng do chuột cắn đường ống dẫn dầu, phải để xe lại 2-3 ngày cho bên Garage check kỹ từng thứ 1, cuối cùng là giờ đã ổn định hết.
Mình cho a đ/c garage làm để tham khảo đây Garage Phúc Khang Lộc (94 vành đai trong, gần aeon bình tân), có thể qua đó nói tình trạng cho thợ có giải pháp vì thợ ở đây làm kỹ và nhiệt tình.
Ngoài ra, tỉ lệ xe a từng đi bơi khá cao nếu mùi ẩm mốc bị ám mùi nặng như thế này chỉ có thể là thủy kích vì ngâm nước quá lâu.

• Like
Reactions: kevinngva