Youtuber Otosaigon
16/4/14
877
1.335
93
Sài Gòn
Em sẽ kể cho các bác nghe hành trình em lái xe VinFast Lux SA vượt hơn 1300km từ Sài Gòn đi Quy Nhơn, Nha Trang và Đà Lạt. Đi cùng đoàn với em hôm đó có Ford Tourneo và Subaru Forester nữa. Chỉ có chuyến đi đường dài như thế này mới có cơ hội ngồi đây để kể cho các bác nghe về em nó, khen ra làm sao và chê như thế nào, những điều cần cải thiện trong tương lai.

Mời các bác xem vài tấm ảnh chuyến đi của em cái đã rồi sẽ bắt đầu từ điểm xuất phát nhé.

Hành trình lái VinFast Lux SA hơn 1300km từ Sài Gòn - Quy Nhơn

Xem hình xong thì để cho chương trình kể chuyện thêm hấp dẫn, em mời các bác xem thêm đoạn video trailer ngắn để thêm phần hào hứng nhé. Em không edit video kịp để phục vụ mọi người nên đành upload video sau vậy, xem trailer đỡ nghen.

Rồi, giờ thì bắt đầu ngay thôi... Như topic trước em có giới thiệu đến mọi người chương trình của em từ Sài Gòn lái xe thẳng đến Nha Trang, ăn sáng nghỉ ngơi được 1 tiếng thì lái xe thằng đến Quy Nhơn luôn. Từ Quy Nhơn bọn em sẽ trở lại Nha Trang để hôm sau lái xe đến Đà Lạt mộng mơ, thưởng thức cái mát lạnh của xứ sương mù. Rồi hành trình là vậy, cùng với chuyến đi này để xem em VinFast Lux SA có vận hành tốt và đáp ứng được nhu cầu hay không?

Tiếp tục hẹn hò và tập kết tất cả mọi người đi cùng đoàn tại khu dân cư đâu đó gần nhau tý để tiện việc đi lại và bắt đầu điểm check in đầu tiên. Tất cả mọi người chuẩn bị rất nhiều đồ ăn và thức uống, đúng 22h00 mọi thứ như đã sẵn sàng như kế hoạch, mọi người lên xe và xuất phát thôi.

Lúc này xe còn mới lắm luôn, mấy ngày sau mọi người xem hình sẽ biết

Sau hơn 1 tiếng lái xe thì bắt đầu đói, mọi người lúc chiều đã ăn tự túc ở nhà nên đến lúc này thì lại đói. Cũng như kế hoạch thì bắt đầu ghé trạm dừng đầu tiên để tiếp nhiên liệu cho các bác tài bằng 1 tô phở thơm phức. Chỉ có hình trạm dừng thôi, không có hình tô phở đâu, mọi người đừng tìm nhé.

Phải nói luôn ngay từ đầu là lái xe VinFast nó sướng lắm, nói ra thì không ai tin chứ cái sướng nhất mà hầu như tất cả mọi người ngồi trên chiếc xe chục tỷ không có đó là những ánh nhìn. Khi bạn đi bất cứ đâu, lái xe ở cung đường nào, từ trong hẻm đến ngoài phố thì mọi ánh nhìn đều hướng về bạn với ánh mắt tò mò. Ai ai cũng tò mò xe VinFast, có người đã từng xem video nhưng chưa thấy ngoài đời, nay được tận mắt nhìn thấy em nó chạy bon bon ngoài đường thì tỏ vẻ thích thú. Đấy cảm giác sướng nhất là vậy, em trở thành ngôi sao từ bao giờ, lái xe mà miệng cứ cười hoài là vậy.

Lái 1 con xe mang thương hiệu Việt, chưa có nhiều kinh nghiệm sản xuất oto nên nói gì em cũng tạm chấp nhận được những lỗi vặt mà có thể khắc phục được theo thời gian. Nè, cái khó chịu đầu tiên khi lái VinFast Lux SA là đèn xe, với cường độ sáng theo ý kiến cá nhân em ổn, nhưng về độ cao của đèn thì quá thấp khi dùng COS dù em đã điều chỉnh lên cao hết mức trên nút điều chỉnh trong xe. Em nghĩ mang vào hãng sẽ điều chỉnh lại được và đó không phải là điểm chung của tất cả các dòng xe VinFast, em chỉ miêu tả lại chiếc xe em đang dùng mà thôi. Vì vậy trong suốt 5 tiếng cầm lái đầu tiên em đều dùng pha, bác nào có chửi em trên đường mà đọc đường bài này thì vui lòng thông cảm giúp em nhé.

Lúc này là đèn COS nè, bác bác có thể xem và so sánh.

Lúc này là đèn PHA nè, bác bác có thể xem và so sánh.
Hành trình của bọn em vẫn tiếp tục miệt mài sau vô lăng, lúc đầu mọi người còn hào hứng lắm, nào là trái cây, bánh và nước... trên xe như 1 cái tiệm tạp hoá di động, cái gì cũng có, chỉ cần yêu cầu là mọi thứ đều được đáp ứng. Nhưng lúc sau thì mọi thứ trở nên yên lặng, mọi người bắt đầu ngủ chỉ còn lại bọn em là thức. Mở đàm lên nói chuyện với nhau cho vui, nhắc nhau qua các đoạn đường, cùng nhau che chắn để vượt. Sau 5 tiếng lái xe thì xe em bắt đầu đổi tài, lúc đó cũng 3h00 sáng, tụi em lúc đó vẫn còn địa phận Bình Thuận (nhớ không nhầm).

Đoạn này các bác sẽ cảm thấy chán đúng không nè, uhm thì đi chưa đến nơi mà lấy gì vui, đâu có nhiều cảnh đẹp, ban đêm chạy xe tối thui à. Em sẽ bỏ qua đoạn ghé trạm thăm các anh miệt mài lập chốt bắt lỗi giao thông nghen, coi như em chưa nhắc gì nhé. Thôi, em tua qua hết cho đến khi ghé Nha Trang nghen, bắt đầu vào Nha Trang ăn sáng, lúc đó hình như là hơn 7h00 thì phải, dừng chân làm 1 tô bún cá Nha Trang cho có gì gọi là đặc sản, chụp hình tô bún để báo cáo cùng các bác nữa chứ.

Đoạn này chuẩn bị vào Nha Trang nghen các bác, trời hừng sáng lên rất đẹp và thích

Bún cá Nha Trang, đã dặn không ăn sứa mà cứ bỏ vào, giận luôn
Ăn sáng xong thì làm tý xăng cho các xe nó đầy bình để yên tâm mà bắn thẳng Phú Yên, còn thăm cánh đồng cỏ Hoa Vàng Trên Cỏ Xanh nữa. Em gái phụ trách đoàn xếp lịch phải ghé đây để mọi người cùng nhau chụp hình sống ảo. Dọc đường đi đến Phú Yên thì khỏi chê, cái xứ gì mà nhiều cảnh đẹp lắm, 2 bên đường bắt đầu đẹp rồi, em sẽ show các bác vài tấm ảnh để mọi người có tinh thần đọc hết bài viết của em nữa chứ.

Ý, up lộn hình.... em đùa đấy, em này đi chung đoàn của tụi em, chụp lên khoe với các bác thôi chứ không ý gì.

Xe em nè, các bác thấy sao nè
Chạy đường trường ngoài quốc lộ thì VinFast Lux SA thể hiện tốt vai trò của em, trên cao tốc đường tốt hơn, giữ ga đều thì khỏi nói. Cảm nhận cá nhân của em thì chạy quốc lộ, VinFast với công suất 228 mã lực cùng với Turbo nên việc nhấn ga để vượt các xe khác là chuyện hết sức dễ dàng. Trong suốt hành trình 2 điểm nhấn em thích nhất trên VinFast Lux SA đó là sức mạnh và sự êm ái, dù xác xe có nặng hơn những đối thủ 1 tý nhưng khi đã nhấn ga thì VinFast Lux SA như 1 tên lửa, chỉ việc lao về phía trước, các bác nào chưa quen xe thì hết sức cẩn thận nhé.

Thiết kế thì em sẽ không cần bàn và nói nhiều ở bài viết này, cá tính, lịch lãm... riêng em dùng chỉ 1 từ là: "đẹp"
Úi, tý xíu nữa quên nè, cái này em không thích mỗi khi ngồi vào ghế lái của VinFast. Chỗ cài dây an toàn quá thấp, khiến người lái rất khó việc cài dây an toàn, nó nằm tuột sâu phía dưới, nhưng người tay to to thì việc cài dây an toàn rất khó khăn.

Những mẫu xe khác cái chốt màu đỏ nó sẽ nhô cao lên giúp cho người lái dễ dàng hơn khi cài dây an toàn.
Tiếp tục mời các bác xem ảnh đường đi tìm Hoa Vàng Trên Cỏ Xanh của bọn em, em khẳng định thêm 1 lần nữa là cung đường quá đẹp cho chuyến đi này.

Nào là ruộng, dừa và xa xa là dãy núi, nhìn sướng mắt vô cùng mỗi lần đoàn dừng lại

Xe em hơi dơ các bác thông cảm, lái xe gần 12 tiếng rồi có ít gì đâu nên xe dơ là phải rồi.

Giờ em mới cho em Tourneo lên sóng chung nhé, 3 chiếc cùng 1 chặn đường, mỗi xe 1 cảm giác lái khác nhau.

Tất nhiên, em lái VinFast thì phải upload hình VinFast nhiều chứ

Bác phụ lơ mới lấy bằng lái được em bổ túc vài cung đường nên nay cũng cứng tay lắm, có thể phụ em vài tiếng để em chợp mắt.

Gần tới rồi, hứa với lòng là gần tới, không còn xa nữa đâu

Đẹp không các bác? Các bác khen em 1 tiếng để em vui đi

Vượt qua dãy núi này là tới đó các bác, gặp Hoa Vàng Trên Cỏ Xanh rồi.
Vào đến đoạn đầu vào của cung đường tìm đến Hoa Vàng Trên Cỏ Xanh thì ôi thôi hết sức là ê chê, mọi thứ không như trông đợi cho lắm. Nhưng theo em, đấy là 1 sự may mắn để có thể thử khả năng off-road của VinFast Lux 2.0. Một số người bạn hỏi em là VinFast gầm cao vậy chúng ta có thể lội qua những cung đường ngập nước hay lún vào những cung đường sình lầy hay không? Thì sau chuyến đi này em xin thưa là hoàn toàn có thể, nhìn cung đường em đi nè các bác.

Sơ sơ vậy thôi các bác ạ, con đường bùn lầy lắm, xem video mới thấy sự nguy hiểm nó như thế nào. Một số đoạn quá sình nên em không nhảy xuống chụp hình được, các bác thông cảm nhé, chờ em upload video sau nghen.

Đã vượt qua cung đường khủng khiếp thành công và an toàn, may là xe mạnh, một số đoạn cao nên em phải sử dụng hỗ trợ đổ đèo xuống dốc của VinFast nên tự tin đi qua. Xe tiếp tục dơ, các bác đừng phán em là sao chụp hình lúc xe dơ nhé, thực tế là vậy.

Đoạn này cũng hơi dốc thôi

Đường xấu nhưng em thích nhất là chụp hình những cung đường này

Bóng hồng theo chân tụi em nè các bác (cô này là nhân viên chuyên trách support cho đoàn)

Sình cỡ này được chưa các bác hay muốn nhiều hơn?

CÒN TIẾP...............Các bác đọc giúp em tiếp trang sau nghen, OS hết cho up hình rồi.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
lúc biết bác chuẩn bị đi, em cũng tính xin chạy xe theo cung đường của bác, mà thấy xe mình yếu quá nên thôi, giờ ngồi xem hình cho đỡ ghiền

• Wow
Reactions: hoangthienle
Youtuber Otosaigon
16/4/14
877
1.335
93
Sài Gòn
Em lại tiếp tục kể hành trình lái xe VinFast của em đây, các bác đọc tiếp nhé

Thêm bóng hồng đi cùng đoàn với em nè các bác, nhiều động lực để mình có thể lái xe đường dài và an toàn hơn rất nhiều.
Sau khi đi tìm Hoa Vàng bất thành mà cuốn đoàn vào con đường offroad cùng với VinFast thì em đã thoát ra quốc lộ trở lại, lúc đó là 12h00 trưa, tất cả mọi người đều đói, trở ra thành phố và tìm chỗ nào đó để ăn trưa theo chương trình.

Qua cung đường quá dài và sử dụng map liên tục nên điện thoại em em hết pin, rất may VinFast trang bị rất nhiều cổng sạc usb, nhưng điều thích thú nhất vẫn là hốc sạc không dây nằm phía trong bệ tỳ tay. Em thích chức năng sạc không dây trên VinFast cùng với điện thoại của mình, vì nằm trong hộc đồ nên quá trình sạc rất nóng máy, sau 1 tiếng sạc miệt mài thì pin máy đạt được chỉ 20% pin. Vì không dùng nhiều công nghệ sạc không dây nên không biết với thời gian sạc như vậy là có nhanh hay chưa? Các bác nào biết và sử dụng qua rồi thì comment cho em biết với nhé.

Bên trong các hộc đừng đồ của VinFast đều được lót nhung hết sức sang trọng, điều này làm em rất thích và các vật dụng mình đựng không bị trầy.

Nhược điểm là em muốn xem điện thoại đều phải làm phiền người ngồi kế bên bỏ tay xuống.

Em khoe cần số nè, nếu bác nào quen chạy Vios hay Civc rồi thì các bác nên làm quen với cần số điện tử nhé, lần đầu sẽ hơi bỡ ngỡ, vài hôm là quen ngay thôi.

Phanh tay điện tự được áp dụng ngay sau mình trả về P, lúc về D để chạy thì phanh tay sẽ được vô hiệu hoá giúp cho việc lái xe thêm nhàn rất nhiều

Nút khởi động cũng được dời về vị trí mới, các bác cũng phải tập làm quen với hệ sinh thái mới trên dòng xe VinFast, cũng nhanh để thích ứng thôi, không có gì là to lớn.

Sẵn em nhắc luôn tính năng tắt máy khi dừng đèn đỏ nè, không riêng gì xe VinFast đâu, hầu như các dòng xe em chạy qua mà có tính năng này việc đầu tiên em làm là phải tắt tính năng này, vì nó không thích hợp với mật độ xe cộ quá đông tại Việt Nam.

Ngoài ra trên VinFast tính năng này được kích hoạt đồng nghĩa với việc cường độ gió máy lạnh sẽ giảm một lúc làm cho khoang nội thất nhanh nóng, đồng thời động cơ tắt hoàn toàn, trợ lực lái cũng tắt theo. Khi hệ thống được kích hoạt khi xe dừng thì nó làm cho chiếc xe hơi khựng lại, hành khách ngồi trên xe hơi khó chịu... Nói chung là em sẽ tắt tính năng này sau khi cài dây an toàn.

Gành Đá Đĩa và ngọn Hải Đăng Gành Đèn là 2 điểm đến tiếp theo khi đặt chân đến Phú Yên, tiếp tục post hình để các bác xem nhé.

Lại 1 lần nữa các bác đừng chê xe em dơ nhé

Bác phụ lơ đang lái cho em đó các bác

Bác lơ đi chung đoàn cũng chịu tạo dáng lắm các bác à

Cô thư ký xinh đẹp chụp chung với ngọn Hải Đăng mới chịu nhé

Góc nhìn khác từ chỗ ngọn Hải Đăng.

Phải có hình Gành Đá Đĩa để check-in chứ nhỉ

Bắt đầu lái xe từ Phú Yên đến Quy Nhơn thì trời cũng tối, với lối thiết kế đèn trước hình chữ V nhìn quá đẹp (em lại khen nữa à?)

Nhìn từ phía sau vẫn không kém và luôn tạo sự khác biệt

Sau khi đến Quy Nhơn trời cũng tối, đoàn nhận phòng và tiến hành đi ăn tối cùng với các món hải sản tươi sống, hoạt động vui chơi nhảy múa bắt đầu sau hơn 24 tiếng lái xe và nghỉ ngơi.

Điểm dừng chân tham quan ngắm cảnh ngày thứ 2 không thể thiếu khi đến Quy Nhơn là Kỳ Co, Eo Gió. Tụi em lái xe vi vu hơn vì sau 1 đêm ngủ đủ giấc.

Chỗ này thì không có quá nhiều xa lạ với mọi người nên em chụp hình rất ít

Đúng là eo gió luôn á, gió rất nhiều, lạ thiệt....

Tạm biệt Quy Nhơn, bọn em Nha Trang thẳng tiến nhé các bác, đi sớm còn kịp nắng. Đoạn đường lái xe liên tục như vậy, nhờ hệ thống 11 loa trên xe giúp cho tụi em phần nào đỡ nhàm chán hơn rất nhiều, nếu để em chấm điểm hệ thống âm thanh trên xe thì em sẽ cho là 7 điểm, gu thưởng thức âm nhạc của em không quá khắc khe, loa nghe ổn, có tiền thì nâng cấp thêm khi cần, không thì để vậy nghe cũng ngon rồi, không đòi hỏi gì nhiều đâu.

Hệ thống loa được tích hợp trên cửa luôn nè các bác

Tay vịn giúp cho việc lên xe dễ dàng hơn rất nhiều, hệ thống đèn trong khoang nội thất theo em thì vừa dùng, không quá sáng, em lại thích nó sáng hơn tý, chắc do em quen trên xe của em nên cảm giác xe này hơi tối, tuỳ các bác thôi.

Đèn thì em thường bật auto cho khoẻ, không cần quá quan tâm khi bật tắt đèn, các bác lưu ý là đèn được tích hợp như Bim nằm bên tay trái phía dưới nhé, nhiều người cũng bỡ ngỡ, nhưng không sao, cũng như em nói ở post trên, sẽ rất dễ quen thôi.

Đoạn đường về Nha Trang khá xa nghen, trời bắt đầu tối và bây giờ là cơ hội để em show các tấm ảnh về đêm em chụp được lúc VinFast lên đèn, tuỳ các bác tự cảm nhận xem đèn VinFast về đêm có đẹp không nhé.

Đèn trên cao của Vin

Các bác cứ chê xe em dơ, đành tấp vào ven đường rửa tạm vòi nước suối vậy

Mưa thì tâm trạng lúc nào cũng buồn như em đồng nghiệp ngồi chém gió trên facebook

EM VẪN CÒN VIẾT TIẾP....CÁC BÁC ĐÓN XEM NHÉ.........CÒN TIẾP.....

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Youtuber Otosaigon
16/4/14
877
1.335
93
Sài Gòn
VinFast về đêm đẹp không các bác, các bác nói thật lòng đi nào, giờ em mời các bác xem thêm và xe lại 1 lần nữa em VinFast về đêm nghen.

Cố tình chụp nhoè nhoè xem các bác có nhận ra xe gì không nè.

Chụp từ xa, nhỏ xíu dể cưng chưa, nhưng thật ra vẫn biết nó là xe gì
Đoàn em đến Nha Trang rồi các bác ạ, kéo nhau lại ăn bò, không có gì mới để khoe các bác nên không thèm chụp hình luôn, nhận phòng khách sạn và kéo nhau đi ngủ hết để sáng mai tham quan 4 đảo nào.

Teng teng....thức dậy sau khi tiếng báo động của cô thư ký thì ôi thôi, vở mộng vì biển mặn quá... à không, biển động quá tàu thuyền không ra biển được nên tour 4 đảo xem như huỷ, mọi người bàn nhau đi Đà Lạt luôn. Sau khi ăn sáng thì đoàn cuối cùng quyết định kéo nhau đi Đà Lạt

Đèo Khánh Vĩnh chào đón tụi em với những cung đường quanh co, hôm nay em giao chiếc VinFast lại cho bác phụ lơ ôm 1 mình lái qua đèo luôn, phải lái nhiều mới cứng tay được.

Chạy bon bon thì em xách cái app ra đo độ ồn cho các bác tham khảo, tai mỗi người mỗi khác và cảm nhận độ ồn khác nhau, em dùng app cho khách quan. Lúc em test để chụp hình này xe em chạy tốc độ 60, bật quạt máy lạnh nhỏ nhất và không mở nhạc, các bác xem hình kết quả để tự biết nghen. Cá nhân em thì cũng ok, không ồn và chấp nhận được, ổn.

Cái này mới vui nè các bác, xe đôi lúc bị ngu ngu sao ấy, em có hỏi bạn kỹ thuật thì được tư vấn là do xe chưa update phần mềm nên đôi lúc những lỗi nhỏ phát sinh, sau khi update thì sẽ hết nhé nên cũng yên tâm. Lỗi xe em là nó không nhận được chìa khoá dù bỏ trong túi, em phải tắt máy khởi động lại thì nó hết ngay, nhưng những lỗi nhỏ nhỏ làm cho mình mắc cười.

Chìa khoá để kế bên mà nó vẫn báo là không nhận thấy chìa
Thôi, bỏ qua cái lỗi linh tinh đó đi, về update sẽ hết, không lo lắm, tập trung leo đèo nào. Phải chi xe trang bị lẫy chuyển số trên vô lăng nữa thì hết bài luôn, đành dùng cần số vậy, đừng đòi hỏi nhiều nghen. Bác phụ lơ cũng tương đối cứng rồi nên qua đèo rất êm, khi vào các cua rất đầm chắc. Em thì tâm lý xe trọng tâm hơi cao nên hơi lo, không dám vào cua tốc độ cao, bác phụ lơ cứ vèo vèo vào các cua làm em cảm giác sợ sợ, nhưng VinFast lại 1 lần nữa chứng tỏ cho mọi người biết nó có thể làm gì.

Vì sự nghiệp hình ảnh mà tụi em phải dừng lại thôi

Tụi em đậu vậy các bác đừng phán tội bọn em lắm nhé, con đường đi quá nhiều sương mù ngày hôm đó, khoảng cách an toàn có thể nhìn được tính bằng mét.

Nước suối lạnh tanh, nhưng đẹp mê hồn.

Nhiệt độ ngoài trời lạnh kèm với những cơn gió réo... để chứng tỏ độ lầy team bọn em quyết định cởi trần.

Cuối cùng em cũng có thêm 1 tấm ảnh nữa rồi.
Phải di chuyển liên tục, nhưng công việc thì vẫn phải làm thì các ngõ sạc, các ổ nguồn cung cấp điện được tích hợp trên xe VinFast đã cứu tụi em 1 bàn thua. Xe full điện, có thể sạc được bất cứ thiết bị nào cần, điều này làm em yên tâm nhất với sự tiện dụng thật sự trên xe, dành cho người lái và cả hành khách.

Thích điện bao nhiêu cũng có đủ nghen các bác

230V cùng với 150W còn đòi gì nữa, quá đã.
Đến Đà Lạt nhận phòng và chuẩn bị cho 1 hành trình đầy thú vị ở thành phố sương mù. Sau 1 đểm ngủ nghỉ khoẻ rồi thì sáng hôm sau ăn sáng no nê để chuẩn bị mang xe đến những địa điểm thử xe và chụp hình tiếp tục công cuộc sống ảo.

Khoe không gian nội thất trước nghen, toàn bộ khoang lái các bác có thể nhìn thấy. Độ hoàn thiện chưa thật sự như kỳ vọng, nhưng đâu đó nó vẫn toát lên vẽ sang trọng vốn có. Em thích những nút bấm và xoay nhiều hơn là các chức năng được tích hợp trên màn hình, nó làm cho em mất tập trung khi lái xe mỗi lần cần điều chỉnh điều hoà hoặc nhạc. Da rất mềm, da sờ vào sướng tay nhưng ghế thì chưa đủ êm, khách quan phải nói như vậy sau khi lái xe đường dài, nhưng bù lại nó không làm cho mình cảm giác bó hoặc nóng. Ghế chỉnh điện tùm lum hướng, thoải mái và đỡ mỏi vô cùng.

Thử chạy nhanh và thắng gấp trên đường sỏi xem có trượt nhiều không, cũng khá tự tin khi xe có AWD can thiệp nên cứ thử xem sao.

Lần đầu hơi nhát tay nhưng lần sau thì mạnh chân ga hơn rồi, xe trượt 1 đoạn nhưng mình có thể kiểm soát được đó theo ý muốn.

Lần này thì phấn khích hơn rất nhiều
Thôi nghỉ nghen bọn em đi Đồi Chè Cầu Đất chơi đây.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Youtuber Otosaigon
16/4/14
877
1.335
93
Sài Gòn

Tiếp tục Đồi Chè Cầu Đất thì trên đường về nó báo em cái này, hết hồn liền nhảy xuống xem như thế nào.

Uhm thì kiểm tra thì kiểm tra, thắng xe nhảy xuống thì ôi thôi, chuyện gì đến nó cũng đến với chuyến đi của em.

VinFast Lux toang thật rồi

Cũng may chạy đến nơi thì lốp bắt đầu mềm, rất may là xe VinFast Lux không có lốp dự phòng nhé và xe em đi cũng không phải vỏ runflat luôn, ủa chuyện gì vậy

Uhm thì vá thôi, mất hết 200k nhé các bác.

Dung dịch họ dùng nè

Gắn vào nó vẫn báo như vậy, các bác đừng lo và nó cũng không tự động xoá báo lỗi đó đâu, các bác vào vào setting đề tự mình xoá lỗi nhé.

Đây, màn hình xoá lỗi nằm ở đây, các bác tự tham khảo nghen.

dsc01864-jpg.2076049

_dsc9670-jpg.2076051

_dsc9707-jpg.2076052

_dsc9721-jpg.2076045

Giờ ham hố chạy bon bon trên đồi cỏ hồng để cùng tận hưởng cảnh chiều hoàng hôn với xe VinFast nào.

_dsc9743-jpg.2076053

Bác phụ lơ rất thích chụp hình với xe

_dsc9875-jpg.2076054

Sau khi gập hàng ghế thứ 3 thì không gian chở đồ của VinFast dường như vô tận

_dsc0093-jpg.2076055

Có bao nhiêu vali đều dồn hết lên xe VinFast nhà em, vì đi có 4 người nên chỗ ngồi hết sức thoải mái, em không dám cho người ngồi hàng ghế thứ 3. Thật sự là vậy đi hơn 1000km mà ngồi hàng ghế đó sao được, hàng ghế thứ 3 sinh ra mình nghĩ đi đoạn đường ngắn thì tốt hơn rất nhiều.

_dsc0104-jpg.2076057

Đồng bọn đi cùng...

_dsc0209-jpg.2076058

_dsc0100-jpg.2076059

_dsc0120-jpg.2076060

_dsc0218-jpg.2076061

_dsc0094-jpg.2076063

Các bác thấy tay lái VinFast thế nào?

Chiều rồi, về thôi, hành trình lái VinFast lux SA hơn 1300km từ Sài Gòn - Quy Nhơn kết thúc, em về lại Sài Gòn đây. Chúc các bác sức khoẻ, cần gì comment góp ý giúp em nhé.

Chỉnh sửa cuối: