Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Câu vậy là dủ tổn. Ghe câu ko nhỏ nhưng chạy chậm(?) 120 p mới ngang hòn Tàm.
Đi khơi cỡ đó cản thận tàu vận tải nó mang. Chưa kể tàu gỗ cũ phá nước nha.
Từng đó cá...cách nay 20 năm câu đêm cách bờ 20km là dc.

Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Trung bình 2 tuần em đi một lần, thứ 7 ngày mai này em và đồng bọn sẽ tiếp tục thú trời đày. Khi có sóng gió không ra khơi được thì Bọn em lại chuyển hướng vào các bè nuôi cá ở Cam Ranh câu cá giò và câu mực. Tuy nhiên Cam Ranh năm nay môi trường ô nhiễm, cá chết hàng loạt, chủ bè không vui vẻ nên dạo này cũng ít đi

Cá ở bè đây ạh, cá giò và cá dìa nấu lá giang thì thôi rồi
Hành trình những chuyến câu biển

Mực ống và mực nang

Hành trình những chuyến câu biển

Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Câu vậy là dủ tổn. Ghe câu ko nhỏ nhưng chạy chậm(?) 120 p mới ngang hòn Tàm.
Đi khơi cỡ đó cản thận tàu vận tải nó mang. Chưa kể tàu gỗ cũ phá nước nha.
Từng đó cá...cách nay 20 năm câu đêm cách bờ 20km là dc.
Đúng rồi bác @phantan. Tàu V4 nhưng chạy chậm, vì chủ yếu chạy ga cầm chừng chứ không chơi hết ga, 2 tiếng mới tới hòn Đụng, từ Đụng chạy ra 3 tiếng nữa

• Like
Reactions: QT75 and thodia
Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Nhìn thích ghê , cá câu dc có phải chia cho chủ ghe kg anh chủ ? , Nhìn cái thùng mồi câu của anh thui củng chảy ke rùi
Không phải chia cho chủ ghe nha anh, ai câu được con nào thì của người đó, ai câu giỏi thì hưởng nhiều, ai câu dở thì hưởng ít. Nhìn hình thì ham chứ nhiều chuyến bọn em cũng móm, xách cần về không

Hạng C
23/1/06
618
20.266
93
51
Anh Hoack mà đăng kí đu theo thì hoặc anh từ chối, hoặc phải giám sát mồi kĩ, chứ không câu hết được vòng đầu quay ra tìm mồi mực thì chỉ thấy mùi mực áp ống bô máy ghe thôi. MÓn này cũng bá phát à nhoen

Nhìn thích ghê , cá câu dc có phải chia cho chủ ghe kg anh chủ ? , Nhìn cái thùng mồi câu của anh thui củng chảy ke rùi

Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Anh Hoack mà đăng kí đu theo thì hoặc anh từ chối, hoặc phải giám sát mồi kĩ, chứ không câu hết được vòng đầu quay ra tìm mồi mực thì chỉ thấy mùi mực áp ống bô máy ghe thôi. MÓn này cũng bá phát à nhoen

Vâng anh, tụi mình nhiều khi ra chợ mua mực về ăn có 100k/kg chứ đi câu phải mực 120k/kg, mực đó mà hấp hoặc nấu mì ăn thì thôi rồi.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.197
133
Bậy nà , mềnh có đu theo thì mềnh phải tự câu mà ăn chớ , hông dc , thì xin , mua , nhờ anh chủ . Không có vụ chôm mồi câu nhậu đâu nha :D