Tags
matiz
Tập Lái
30/12/16
20
12
3
43
K phải, xe mới lấy vài bữa cũng chưa ra đương mấy. Sdt Quý 0912402040, ở Phú Điền chắc biết Xuân Anh lái xe chồng Cô Lũy. Làm chung cơ quan.

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Hi Ngôn (Matizlt) Anh Khoa nè! vừa rồi Sơn (Huynh Nguyen) có liên lạc với Anh về xe Matiz! Anh có hẹn Huynh Nguyen uống caffe nói chuyện về xe! Anh thì cũng mới chạy Matiz cũng hơn năm nay! với Anh Em trong Diễn Đàn thì Anh sẵn sàn biết gì về xe sau khi sử dụng thì kể lại cho Anh Em trong diễn đàn (Nhiều khi hok biết hết bằng thợ họ sửa hàng ngày nhưng qua những kinh nghiệm đã trải qua như chạy rồi bị nước sôi mát như thế nào v.v... rồi gặp những chổ sửa xe chuyên hay không chuyên về Matiz thì cũng biết chút chút! nếm qua chua cay, ngọt bùi cũng có!). Anh rất thích những Osers trong diễn đàn này đã nhiệt tình đóng góp ý kiến về xe như: Vohuu. datpq, Matizlt và nhiều bạn nữa trong diễn đàn này từ đó giúp cho người xài xe "lá", xe "yếu" nhưng vẫn có chút chút gì đó vui vui vì chí ít cũng còn có người dùng giống minh! Vì công việc và bận rộn đưa con đi học nên chưa có dịp hội tụ những bạn trên! Cố gắn sắp xếp trong tháng 10 này chọn 01 ngày cuối tuần offline 1 hoặc 2 ngày nha? Gần gần thôi! Long Hải - Bà rịa Vũng tàu cũng được!​
Keyflower.

hi Anh Khoa
do bận việc cuối năm, em ít lên diễn đàn
em thấy dưới em nhiều người sử dụng matiz, em cũng thấy vui lắm, có lẻ phù hợp người bình dân, thu nhập thấp, tiêu chí ít tốn chi phí, nhưng an toàn
nhờ anh lập hội matiz , có người hội trưởng, để anh xem trong hội sinh hoạt , giao lưu ,
cám ơn anh

Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Đọc bài của bác tinh thần kiếm matiz của em lại lên cao, có đi coi 1 chiếc rồi mà AE trên otosaigon và otofun tư vấn xong lại bỏ luôn. Hic. Làm mấy chục trang này xong, thấy ae xài matiz có đam mê và cơ duyên giống nhau quá. Kaka

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Đọc bài của bác maigiap và bác boixitai nữa thấy mình sao giống quá.
Cũng ở Đồng Nai nhưng ở huyện Định Quán.
Có bằng lái hơn 5 năm rồi, 1 lần quá hạn phải thi lại lý thuyết nhưng giờ vẫn chưa có xe.
Vừa rồi cũng sắp xếp được 150 tr tính mua cái xe đầu tiên. Thật tình cũng chưa biết gì về xe cả.
Nào là fiat, suwagon, matiz ....
Coi tới coi lui, nhờ A E bạn bè biết chút coi giúp, nhưng cuối cùng hình như cũng có cái duyên bác à.
Quất 1 con matiz đời 2004 ở Biên Hòa (nhưng đăng ký lần đầu năm 2007 e cũng chưa hiểu vụ này lắm) 145 chai. Xui sao ra phòng công chứng lại mất cái bóp giấy tờ tùm lum (bằng lái xe, cà vẹt) + 4 chai trong đó nữa.
Theo cảm quan cá nhân thì giá xe hơi cao, tuy nhiên không rành về xe thấy hợp lý là múc còn hơn.
Về cho vào gara gần nhà thay dầu, nhớt, dây cuaro lặt vặt hết 2,5 tr.
Mới làm 2 chuyến tổng cộng 300km thấy không có gì bất thường hay là e chưa hiểu về xe.
Hy vọng thời gian tới mình chăm sóc nó tốt nó chăm sóc mình lại đừng nằm đường.
Thanks.
Theo như em biết, ngày đăng ký lần đầu đó là ngày ng chủ đầu tiên đi đăng ký xe, xe bác như vậy là mới chạy 10 năm thôi, khả năng còn rất cứng nhưng giá như vậy là không cao mà... Khá cao, như xe đời 2004 của em h giá sg , hn tầm 80-90, trên em cỡ 110-120 là giá xe còn tương đối, nếu qua 300km mà vẫn ổn khả năng xe bác còn ok, cứ yên tâm nha, ah, chia buồn cái bóp của bác, 1/5 năm ngoái e cũng đánh rơi, 1 tháng sau nó về , giấy tờ không thiếu 1 món, duy có cái gì có mệnh giá là mất sạch kể cả 1ringit mã lai và tờ 100vnđ

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Theo như em biết, ngày đăng ký lần đầu đó là ngày ng chủ đầu tiên đi đăng ký xe, xe bác như vậy là mới chạy 10 năm thôi, khả năng còn rất cứng nhưng giá như vậy là không cao mà... Khá cao, như xe đời 2004 của em h giá sg , hn tầm 80-90, trên em cỡ 110-120 là giá xe còn tương đối, nếu qua 300km mà vẫn ổn khả năng xe bác còn ok, cứ yên tâm nha, ah, chia buồn cái bóp của bác, 1/5 năm ngoái e cũng đánh rơi, 1 tháng sau nó về , giấy tờ không thiếu 1 món, duy có cái gì có mệnh giá là mất sạch kể cả 1ringit mã lai và tờ 100vnđ
chào pác
giá xe còn cứng đời 2004 trở lên là không dưới 120 củ đâu pác ơi, nhiều xe trét matric và dậm lại với có giá dưới 100 củ,

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
chào pác
giá xe còn cứng đời 2004 trở lên là không dưới 120 củ đâu pác ơi, nhiều xe trét matric và dậm lại với có giá dưới 100 củ,
mắc thế hở pác, e cứ tưởng matiz là cái xe rẻ rúng bèo nhèo chứ xem ra vẫn có giá ấy à, hehe, hôm trước em xem 1 chiếc trên salon, xe cứng ngắc cứng ngơ, 2007, SE xanh lá cây, có bọc da, lazang đúc, làm cách âm, phim cách nhiệt, máy móc mới cứng, sạch boong, đại ca salon phán 155 củ, hi, còn con xe em là hàng trét matic và dậm lại đây, lúc em đang thương thảo mua cũng có 1,2 ng tới hỏi, giá chính thức của nó là 105 củ, và giá hiện tại đang là 120 củ, cũng ốm đòn lắm bác ạ, dự kiến e còn 12 củ nữa mới yên tâm lăn bánh, xe em vừa rồi có thay bộ dây phin và 2 bugee rồi, nhưng h ko biết sao cứ nhấn ga là nó khụp khụp, giật giật như xe máy nghẹt xăng ấy, bác phỏng đoán nguyên nhân giúp em được ko

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
mắc thế hở pác, e cứ tưởng matiz là cái xe rẻ rúng bèo nhèo chứ xem ra vẫn có giá ấy à, hehe, hôm trước em xem 1 chiếc trên salon, xe cứng ngắc cứng ngơ, 2007, SE xanh lá cây, có bọc da, lazang đúc, làm cách âm, phim cách nhiệt, máy móc mới cứng, sạch boong, đại ca salon phán 155 củ, hi, còn con xe em là hàng trét matic và dậm lại đây, lúc em đang thương thảo mua cũng có 1,2 ng tới hỏi, giá chính thức của nó là 105 củ, và giá hiện tại đang là 120 củ, cũng ốm đòn lắm bác ạ, dự kiến e còn 12 củ nữa mới yên tâm lăn bánh, xe em vừa rồi có thay bộ dây phin và 2 bugee rồi, nhưng h ko biết sao cứ nhấn ga là nó khụp khụp, giật giật như xe máy nghẹt xăng ấy, bác phỏng đoán nguyên nhân giúp em được ko
pác kiểm tra vệ lọc xăng thay dơ không, dơ thì thay, pác xem cục bù ga xem sau, xe em ngày xưa cũng vậy, khi tăng ga thì nghe khựng khựng
em cho thay lộc xăng , vệ sinh lọc xăng trong bình, em test vẩn còn , nhưng khá hơn chúc, em mược cục bù ga mới của gara gắn vào thì chạy không nghe nữa, nên em mua cục đó thay luôn , giờ thì chạy ok, pác xem thử xem sau

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Em ban đầu cũng định mua xe cũ, nhưng mấy anh em khuyên cố gắng vay mượn mà mua xe mới, chứ mua xe cũ mà vớ fai mấy em taxi hoàn lương thì chết tiền. Qua câu chuyện của bác, em thấy bác cũng liều, đi mua xe, chưa biết gì về xe cộ, máy móc, phân biệt xe ngon hay xe thải, mà 2 bố con cũng đi xem cho đc, thấy bác quá ư là liều....., nhưng dù có lỗ tầm 20 củ, thì cuối cùng cũng chúc mừng bác, đổi xe lần 2, bác lên đời luôn nền gara xe, .... chúc vc bác lái xe an toàn

Tập Lái
30/12/16
20
12
3
43
Bóp e thì 1 tuần sau nó về đầy đủ giấy tờ tất nhiên giấy có hình bác hồ thì k còn.
Xe e tết cày 2000 km rùi k vấn đề gì chắc xe cũng ok. Mà xe e chưa có gắn thêm đèn gầm đi đêm thấy mờ quá k an toàn. E tính thay cặp bóng philip lumiled gần 3 chai có bác nào sd rồi cho e ý kiến với.
Hình e nó.
Hành trình sở hữu em 4 bánh đầu tiên - Daewoo Matiz

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Bóp e thì 1 tuần sau nó về đầy đủ giấy tờ tất nhiên giấy có hình bác hồ thì k còn.
Xe e tết cày 2000 km rùi k vấn đề gì chắc xe cũng ok. Mà xe e chưa có gắn thêm đèn gầm đi đêm thấy mờ quá k an toàn. E tính thay cặp bóng philip lumiled gần 3 chai có bác nào sd rồi cho e ý kiến với.
Hình e nó.
View attachment 613973
pác gắn đèn gầm chạy là ok
pác mua thêm ốp kiếng hậu cho sáng