Tags
matiz
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
làm gì có giá đó bác ơi, khi chưa đáng giá được chiếc xe thì chưa biết sửa bao nhiêu, đừng hù bác ấy
hi hi
Hihi. e chỉ nghi thôi mà bác!:p hồi năm 2013 e bán chiếc matiz bạc 2002 có 129tr! mua 155tr, về sửa, thay vỏ,... 15tr. Xe ngon mà có cái máy hơi nhỏ. chất 5 lớn mà e dám đạp cao tốc HCM-TL 120 chuối đó bác!:cool:

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Hihi. e chỉ nghi thôi mà bác!:p hồi năm 2013 e bán chiếc matiz bạc 2002 có 129tr! mua 155tr, về sửa, thay vỏ,... 15tr. Xe ngon mà có cái máy hơi nhỏ. chất 5 lớn mà e dám đạp cao tốc HCM-TL 120 chuối đó bác!:cool:
phải chúc mừng bác ấy chứ, vì lái xe phải biết sửa lặc vặt. đây là cơ hội trải nghiệm
hi hi

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
phải chúc mừng bác ấy chứ, vì lái xe phải biết sửa lặc vặt. đây là cơ hội trải nghiệm
hi hi
bác nói đúng! bán matiz xong e có 1 bụng kinh nghiệm luôn á!

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
mấy bác hù sửa 40 củ em hoảng thật.
các bác góp ý giúp em, xe bị chảy nhớt cốt máy + hao nước làm mát ( quạt chạy , nghi xì) thì tầm mấy củ là ổn ạ, xe em chạy được tuần, chỉ thấy 2 cái lỗi này là cần xử lý ngay.
Hù bác thôi. Haha
theo e thì xe bác bị chảy nhớt cốt máy do phốt cao su thôi ạ. Mà tại sao phốt nó xì thì phải xem tại chỗ đó có gì vì phốt đó k dễ hư.
xem cò có kêu nhiều k, nếu rơ- kêu quá thì tháo nắp mặt ra canh lại, sẵn tiện xoáy súc bắp luôn, cây nào èo thì loại!
còn hao nước thì bác xem két nếu két cũ thì thôi thay cho lành tầm 3tr gì đó, thay luôn mấy cái ốg nối vì xe bác cũg 10 tuổi rồi.
Nhớ để ý xem khi hao nước đi đường kim nhiệt có lên tối đa k, coi chừg lủng nắp cullast tràn vào máy!!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
à, em kiểm tra thấy cái van 1 chiều nối với nắp dàn cò có nhớt, nghi xe đổ hơi, mà máy chạy êm, không biết có cần làm lại bộ hơi luôn không
- xe em chưa đia xa, max là đi xa 50km thôi, nước làm mát thấy có văng ra ngoài, nhớt vàng ưm chưa thấy lẫn nước.
- vụ khóa trung tâm xe 207 SE là sao các bác, hình như không có thì phải
pác ơi , xe pác nên tới ga ra uy tín kiểm tra lại, nếu hao nước , pác xem lại dàn nước làm mát , kiểm tra máy xem ron chặn nhớt nào hư thì thay, xe có khói nhiều không, hao nhớt không , để đánh giá cái máy, kiểm tra các dây curoa,( curoa cam , curoa diamo, curoa trợ lực ) kiểm tra ron quilap , hệ thống thắng ( nhớt trợ lực, ) xe đi xa nên phải kiểm tra kỉ
matiz là dòng xe nhỏ, bền ngon, giá phụ tùng thì rẻ, bác yên tâm mà xài, em cưởi em nó 2 năm rùi , vẩn còn mê, dù em đã có em chân dài madaz

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
cảm ơn bác, chắc em phải đi gara một chuyến để kiểm tra em nó cho yên tâm. lần đầu sở từ 2 lên 4 bánh, mù tịt nên chẳng biết phải làm gì, kiểm tra gì, ngoài cái cảm giác khoái vì lần đâu sở hữu
phấn khích lên bác ơi, cơ hội có xe oto để đi , để trải nghiệm cảm giác, chúc bác vui vẻ. pác ơ đâu

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
hì, hào hứng xem lẫn lo lắng bác ah, tự mua xe cũ nên về vỡ lẻ ra nhiều thứ, làm lăn tăn thêm
à, em ở Khánh Hòa.
em cóp được chục củ để tu bổ máy, không biết đủ không, hic.
nghe bảo cục máy mới 12 củ, phải chi thay được thay luôn nguyên cụm cho khỏe
bác ơi sau pác bi quan vậy, xe pác mới 10 tuổi lo gì, nhiều xe tuổi gấp 3 xe pác vẩn chạy phà phà đó thôi. em đi matiz em hiểu tính nó mà, pác cho kiểm tra, cái nào cần thay trước thì thay, cái nào chưa cần thiết thì từ từ thay, những người mới sở hữu xe oto đầu tiên là vậy thôi, vừa có 2 tâm trạng trái ngược, vừa hào hứng với xe, vừa lo phi phí sửa chữa xe nhiều tiền không,
à quên bác nhớ thay nhớt máy trước nha, vì minh chưa biết chủ củ có thay chưa,
em còn sợi day curoa cam còn mới, hàng boss. bác thích thì khi nào vào đồng nai chơi em tặng bác , còn mới 85 % ,

• Like
Reactions: Tứ Quý
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
cảm ơn Bác, dự có dịp ghé ngang DN, mời bác vài chai.
em lấy xe được chục ngày, chạy thấy ổn, mà xem gầm máy ướt nhớt, với nước làm mát giảm về min, nên thấy lo, định khắc phục 2 vấn đề này trước cho ổn, chứ sáng de xe ra thấy nhớt dưới nền là bực, hôm xem xe chủ củ dọn sạch quas, nhìn không phát hiện với tay ngang như mình.
OK PÁC
nhớt bác xem dưới gầm máy xem từ đâu ra, nước làm mát pác xem rỉ ra từ đâu, từ két nước không, nếu không thì pác nên đến ga ra kt xem, vì sợ ron qui láp bị xì, cái này pác nên thay, chi phí sửa chữa 200 k+250k tiền công, em mới thay cách đây mấy tháng, pác nhớ nha khi chuẩ bị đi xa thì có 3 cái kiểm tra nhất, 1 là nước làm mát động cơ, 2 là nhớt máy, thứ 3 là thắng xe + hệ thống đèn, vậy thui.
hi hi. cái này kinh nghiệm của em đó, chúc pác vui vẻ

Tập Lái
31/5/17
1
0
3
41
Cam ơn bác, để em đưa em nó đi gara khám, thắc mắc gì gì lại nhờ các bác

Tập Lái
9/6/17
4
1
3
31
em cũng mới mua co matiz se 2004 đi cũng xem xe 30p mua 105t mà giờ hoang mang quá các bác. có ai ở nhơn trạch hay long thành đồng nai cafe giao lưu không ạ

• Like
Reactions: Tứ Quý