Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Nhà em định chạy ra HN theo lịch trình sau, nhà em có 4 người: 2 lớn 2 bé, 2 người lớn có bằng lái nhưng mụ vợ em ko chịu lái nên coi như chỉ có 1 tài thôi ạ. Em gửi lên đây mong các bác tư vấn chỗ ăn, chỗ nghỉ và chỗ tham quan giùm nhà em nhé (em mới chạy lần đầu)
Ngày 1: Sáng 5h00’ 27/01/2019 xuất phát từ nhà tại quận 2 theo tuyến cao tốc Long Thành trên đường đi ghé ăn sáng luôn.
11h30- 27/01/2019 Ăn trưa nghỉ ngơi ăn trưa chạy 6 tiếng chắc khoảng được 300km không biết chỗ nào ăn ngon các bác tư vấn giùm em???.
Ăn xong em chạy tiếp đến tối nên định ăn uống và nghỉ đêm tại Quy Nhơn tổng số km đi được trong ngày khoảng 650km.
Ngày 2: 5h sáng em chạy từ Quy Nhơn và định ăn trưa tại Hội An ( ở đây ăn ở đâu ngon các bác chỉ giùm em nhé)
Ăn trưa xong em chạy tiếp đến Đồng Hới thì nghỉ ngơi và ăn tối kết thúc ngày thứ 2 đi được khoảng 1230km.
Ngày 3: Sáng em chạy từ Đồng Hới dự định ăn trưa tại Hà Tĩnh (trên đường sẽ ghé tham quan và thắp hương mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp).
Ăn trưa xong chạy tiếp về đến nhà tại Hà Nội kết thúc hành trình về nhà.
Trên đường đi em có thể ghé thăm hoặc dừng chụp ảnh nhưng địa điểm thấy đẹp nên ko biết hành trình dự kiến như thế có hợp lý không. Xe nhà em là xe Crossover máy 2.5. Cảm ơn tất cả mọi người!

Hạng D
14/9/17
1.138
1.250
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Nhà em định chạy ra HN theo lịch trình sau, nhà em có 4 người: 2 lớn 2 bé, 2 người lớn có bằng lái nhưng mụ vợ em ko chịu lái nên coi như chỉ có 1 tài thôi ạ. Em gửi lên đây mong các bác tư vấn chỗ ăn, chỗ nghỉ và chỗ tham quan giùm nhà em nhé (em mới chạy lần đầu)
Ngày 1: Sáng 5h00’ 27/01/2019 xuất phát từ nhà tại quận 2 theo tuyến cao tốc Long Thành trên đường đi ghé ăn sáng luôn.
11h30- 27/01/2019 Ăn trưa nghỉ ngơi ăn trưa chạy 6 tiếng chắc khoảng được 300km không biết chỗ nào ăn ngon các bác tư vấn giùm em???.
Ăn xong em chạy tiếp đến tối nên định ăn uống và nghỉ đêm tại Quy Nhơn tổng số km đi được trong ngày khoảng 650km.
Ngày 2: 5h sáng em chạy từ Quy Nhơn và định ăn trưa tại Hội An ( ở đây ăn ở đâu ngon các bác chỉ giùm em nhé)
Ăn trưa xong em chạy tiếp đến Đồng Hới thì nghỉ ngơi và ăn tối kết thúc ngày thứ 2 đi được khoảng 1230km.
Ngày 3: Sáng em chạy từ Đồng Hới dự định ăn trưa tại Hà Tĩnh (trên đường sẽ ghé tham quan và thắp hương mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp).
Ăn trưa xong chạy tiếp về đến nhà tại Hà Nội kết thúc hành trình về nhà.
Trên đường đi em có thể ghé thăm hoặc dừng chụp ảnh nhưng địa điểm thấy đẹp nên ko biết hành trình dự kiến như thế có hợp lý không. Xe nhà em là xe Crossover máy 2.5. Cảm ơn tất cả mọi người!
Tết rồi chạy giống lịch của cụ. Chỉ khác là ngày thứ 3 ăn sáng tại Hà Tĩnh ah !
Hành trình về Tết năm 2019
Hành trình về Tết năm 2019

Attachments

Tập Lái
17/11/15
9
185
28
41
Em chỉ về Quảng Nam thôi, nhưng cũng định đi theo lịch trình giống bác :). Nếu tiện thì về cùng nhé.

Tập Lái
17/11/15
9
185
28
41
Vâng, bác xuất phát từ đâu
Từ gần bến xe miền Đông bác. Định chạy theo ngã Cao tốc Long Thành. Thời điểm 5h sáng e nghĩ hợp, dậy sớm hơn sợ buổi trưa buồn ngủ. Em có dẫn theo cháu nhỏ nữa.
Lịch trình định như sau:
+ 5h->9h: chạy đến Phan Thiết, nghỉ ngơi, ăn uống.
+ 10h->2h chiều: chạy đến Nha Trang, nghỉ ngơi, ăn uống.
+ 3h->7h tối: chạy đến Quy Nhơn, nghỉ qua đêm.
+ 5h->9h: chạy đến Quảng Ngãi, nghỉ ngơi.
Sau đó phóng thẳng về nhà em ở Tam Kỳ.
Bác thấy ok thì cho phone nhé.

Tập Lái
19/6/17
31
19
8
37
biên hòa
EM CHẠY 1 TÀI CHIỀU 27 TỪ BIÊN HÒA RA . CHỈ NGHĨ ĂN CƠM VÀ MỆT THÌ NGHỈ THÊM VÀI TIẾNG RỒI CHẠY TIẾP. BÁC NÀO CHẠY CÙNG HÔM ĐÓ ALO VỚI AH

Tập Lái
11/12/18
31
10
8
38
Các bác khỏe thật, em thì chịu, không chạy được lịch trình như vậy :(

Tập Lái
17/11/15
9
185
28
41
EM CHẠY 1 TÀI CHIỀU 27 TỪ BIÊN HÒA RA . CHỈ NGHĨ ĂN CƠM VÀ MỆT THÌ NGHỈ THÊM VÀI TIẾNG RỒI CHẠY TIẾP. BÁC NÀO CHẠY CÙNG HÔM ĐÓ ALO VỚI AH
Xuất phát buổi chiều thì chạy đêm, đường sá không quen cũng hơi ớn bác, dù chạy đêm khỏe hơn ngày.

Tập Lái
19/6/17
31
19
8
37
biên hòa
Xuất phát buổi chiều thì chạy đêm, đường sá không quen cũng hơi ớn bác, dù chạy đêm khỏe hơn ngày.
ĐƯỜNG XÁ THÌ BÁC LÊN CÁC NHÓM TÀI BẮC TRUNG NAM HỎI QUA, KHI CHẠY THỰC TẾ BÁC BÁM ĐUÔI XE KHÁCH HOẶC XE TẢI MÀ CHẠY.CHỌN XE CHẠY ĐÚNG TỐC ĐỘ VÀ GIỮ KHOẢNG CÁCH ĐẢM BẢO OK...CHẠY THÌ KHÔNG NÓI TRƯỚC LỊCH MÀ MỆT VÀ CẢM THẤY CẦN NGHĨ THÌ NGHĨ THÔI. NĂM ĐẦU TIÊN VỀ MÌNH EM HƠI ỚN NHƯNG NĂM NAY LÀ NĂM THỨ 4 RỒI NÊN CẢM GIÁC QUEN HƠN. VỚI LẠI ĐƯỜNG GIỜ OK HƠN XƯA.
NẾU XE NHÀ THÌ LẮP THÊM CAM CÓ CẢNH BÁO TỐC ĐỘ VÀ KHU DÂN CƯ CHO AN TOÀN LỠ DÍNH PHỐT VÌ KHÔNG PHẢI LÚC NÀO CŨNG NHÌN HẾT BIỂN BÁO. CHÚ Ý ĐOẠN CÓ BIỂN GIỚI HẠN 50-60 VÀ KHU DÂN CƯ LÀ OK .HAY BỊ ĐÁNH DU KÍCH THÔI