Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Ở đâu ra cái luật rừng cho xe máy ở Sài gòn vậy bác.
dừng đèn đỏ tôi chở con xe máy lúc nào cũng dừng bên trong lề. Sợ nhất mấy anh nhầm chân ga. Và ko bao giơ tôi nhích qua vạch trắng cho mấy thành phần bấm còi quẹo nhé. Khi ông nhích qua vạch trắng tức là ông phạm luật.
nhiều đường nhỏ ở SG ko có vạch trắng, cho xe máy được phép rẽ phải ko phải là điều lệ trong luật nên đừng nghĩ nó là rừng hay ko rừng, bên CA họ cho phép như vậy dù ko phải là điều khoản gì trong luật, bạn ko sinh ra và lớn lên ở Sàigon nên tất nhiên có nhiều điều bạn ko biết bằng người bản địa được.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Trống thì quẹo, không thì chờ tý có sao, em cũng thường làm vậy. Nhiều người làm như đau bụng ỉa chảy hay sao mà gắt nhặng xị lên
em bị chửi 1 lần chỗ gò vấp rồi, may là em lỡ vô chỗ và kẹt luôn, không tấp vào được, thế là em leo lên lề hút thuốc luôn

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
b đi 2b hay 4b!? biển phụ cho phép 4b rẽ phải !!!?

Hiện số giao lộ có biển, có đèn cho phép tất cả phương tiện rẽ phải liên tục khá nhiều, và thường kèm cả vạch kẻ làn đường dành riêng cho xe rẽ phải.

nhiều đường nhỏ ở SG ko có vạch trắng, cho xe máy được phép rẽ phải ko phải là điều lệ trong luật nên đừng nghĩ nó là rừng hay ko rừng, bên CA họ cho phép như vậy dù ko phải là điều khoản gì trong luật, bạn ko sinh ra và lớn lên ở Sàigon nên tất nhiên có nhiều điều bạn ko biết bằng người bản địa được.

Nếu xét kỹ, không bắt lỗi không đồng nghĩa với cho phép. Chạy sát lề ôm cua phải thì CSGT thường du di. Lấn sang lần trái rồi rẽ phải trước mặt các xe đang dừng đèn đỏ thỉnh thoảng vẫn bị vịn.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
tui sinh ra và lớn lên giờ vẫn ở Sài Gòn.
Bạn trích dùm mình ông sếp công an nào ở Sài Gòn dám tuyên bố trên luật dùm cái.
Nói thiệt ông thuộc thành phần mua bằng hay sao mà cái đơn giản vậy cẫn còn cãi chày cãi cối được??

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Hiện số giao lộ có biển, có đèn cho phép tất cả phương tiện rẽ phải liên tục khá nhiều, và thường kèm cả vạch kẻ làn đường dành riêng cho xe rẽ phải.

Nếu xét kỹ, không bắt lỗi không đồng nghĩa với cho phép. Chạy sát lề ôm cua phải thì CSGT thường du di. Lấn sang lần trái rồi rẽ phải trước mặt các xe đang dừng đèn đỏ thỉnh thoảng vẫn bị vịn.
lấn ra trái rồi rẽ phải nó bắt lỗi cán vạch đèn đỏ ngay đấy trừ khi đường đang đông kẹt xe thì CA nó ko sờ gáy thôi