Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Con Triton này là con thứ 2 iem mua , con đầu tiên iem chưa biết phá đến con này thì iem phá có "nghề" rồi ... khà khà khà
1. đi ngược với xu thế chung ... iem hạ mị a nó xuống 15cm cho nó khác bọt . iem tự làm luôn cho máu (nhiều Bác nâng gầm quá rồi ... nhàm ! mà xe iem thì toàn lượn phố;)))

2. bù đắp những cái thiếu của nhà sản xuất (cái này phải từ từ vì phát hiện đến đâu iem phá đến đó) phát hiện đầu tiên là xe này không có khiển vô lăng, mà cái này không có thì vô cùng bực . iem đã hỏi bộ vô lăng + túi khí + cáp cổ lái của Pajero Sport nhưng cái giá thì iem thấy éo hợp lý 1 tý nào . Thôi phải phá theo cách của mình thôi , và đây là "hậu quả"
cinta-airbag-8619a017-triton-pajero-dakar-full-airtrek-4544-MLB4916482222_082013-F.jpg

Cái cáp cổ vô lăng này thì phải đặt mua các Bác ạ , iem éo làm được .

Còn mấy cái phím này iem tự làm, tốn mất cả tiếng đồng hồ đấy ...
mai iem cho sơn lại cái ốp và in chữ laser nữa là chuẩn như bác Duẩn
3. Lắp thêm cho em nó bộ tự động bật đèn khi giời tối cho nó đỡ vất vả ... khà khà khà

4. Thay cái hộp hiển thị thông tin xe cho nó nhỏ gọn đẹp đẽ

5. Lắp thêm 4 cái spacer cho h áng nó rộng , nghe Tây đồn hàng anh Tập không ổn ... em mua ở "bển" về cho máu

6. Đặt mua thêm bộ mái chèo chuyển số cho nó sport ... iem thích cái này nhất

7. Đến phần âm thanh ánh sáng ... cái này tốn time đây
- Ăn bộ Alpine này của Bác Linh tháo từ xe Pajero Sport cho nó lành, mà được cái CD 24 Bit DAC tiếng nó cũng ngon hơn mấy loại DVD đẹp mã bây giờ

- Rồi đến đặt bộ loa Bose như vầy về (mua ở bển cả ship về còn rẻ hơn mấy Bác Vịt mình bán hàng made in Indonesia)

8. Công cuộc phá phách của iem vẫn còn dài , để từ từ iem up

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Đầu tiên em mua cặp lò xo giảm xóc trước của TEIN cho caais đầu nó thấp xuống đã

Rồi mới đo chiều cao phần đầu để hạ phần đuôi

Hạng D
15/2/12
2.423
4.512
113
Bác chủ khéo thật và Máu nữa. Hộp thông tin xe Bác để đâu sau khi lắp DVD 2Din Alpine vào?

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Giảm bao nhieu khi mua xe bác ui :((
Nhân tiện bác post cái chi phí từng món đô chơi để anh em dành dụm.
Để em xem đã nhưng cái lò xo em mua ở Thái giá có gần 3tr/1 cặp ạ
ở bển là Thái hả bác?
Có cái lò xo giảm xóc trước em mua ở Thái thôi ạ
Bác chủ khéo thật và Máu nữa. Hộp thông tin xe Bác để đâu sau khi lắp DVD 2Din Alpine vào?

Nó lắp vào đúng chỗ cái đầu CD cũ ạ , gắn vào đó gọn và nhìn rõ lắm ạ
Cái hộp chuyển đổi màn hình thông tin đó giá cũng ổn ổn ... 1,3tr

Cái ốp cổ vô lăng này mua ở TQ có 200k (miếng dưới thôi)

Chỉnh sửa cuối: