Hạng B1
30/1/07
69
0
0
Dạo này tôi đi xe thấy ồn ồn thế nào ý, bác nào ở SG cho biết làm cách âm cho xe Terios thì làm ở đâu nhỉ? Hiệu quả thế nào ? Thiệt hại bao nhiêu? Cảm ơn nhé

RE: HCM - Cách âm cho xe Terios

nếu muốn làm cách âm kiểu bình dân thì bác ra An Dương Vương có mấy chục tiệm làm cách âm, rẻ bèo...ví dụ: làm nguyên con xe Matiz hết có 500k (trần, sàn, 5 cửa).

cao cấp thì ghé tiệm HP Stereo, chơi Dynamate hoặc Accumate, vài trăm đô/xe

muốn tự mình chọc ngoáy thì mua tấm bitum (có bán ở các cửa hàng vật liệu xây dựng trên đường L.T.Kiệt) về tự dán lấy, vừa ngon bổ rẻ lại tăng phần quyến luyến với con xe.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Bác Hòa thượng cho em hỏi, làm cách âm Te tại HN thì ở đâu, có bớt ồn được nhiều ko, em đang định thay loa mà còn lăn tăn vụ chống ồn quá.
Mong các bác có kinh nghiệm về vụ chống ồn chỉ cho em với, em xin cám ơn trước.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Bác lượn qua thử chỗ Minh Khôi ở 2A Trần Thánh Tông xem sao

Hạng B1
30/1/07
69
0
0

Trích đoạn: thich4banh

nếu muốn làm cách âm kiểu bình dân thì bác ra An Dương Vương có mấy chục tiệm làm cách âm, rẻ bèo...ví dụ: làm nguyên con xe Matiz hết có 500k (trần, sàn, 5 cửa).

cao cấp thì ghé tiệm HP Stereo, chơi Dynamate hoặc Accumate, vài trăm đô/xe

muốn tự mình chọc ngoáy thì mua tấm bitum (có bán ở các cửa hàng vật liệu xây dựng trên đường L.T.Kiệt) về tự dán lấy, vừa ngon bổ rẻ lại tăng phần quyến luyến với con xe.

Cảm ơn bác Hoà Thượng nhé. Mấy hôm nay lu bu quá nên bây giờ mới lên được OS.

Mấy hôm trước sau khi post lên, đêm dek ngủ được ngồi ngâm cứu past record của OS, thấy cách âm thật ra có 2 loại:

+ do tiếng máy: chủ yếu cách âm sàn. Món này có lẽ ngon nhất là phải phum cái gì đó (hoá chất, như nhựa đường) vào gầm xe. Trên OS cũng có mấy bác đã làm (gara Tam Tiến phun 6 lọ gì đó cho xe Madza 3, mất 2tr4 thì phải, Te chắc cũng 6 lọ)
+ do tiếng ồn bên ngoài: chủ yếu cách âm cửa. Cái này chủ yếu để nghe nhạc cho phê hơn.

Hình như là con Te của tôi mấy hôm nay bị vấn đề đầu.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em nghĩ nếu do máy thì phần táp-lô phải làm là đầu tiên, sau đó mới đến các phần khác.
Tiếng ồn bên ngoài thì làm cửa & nóc ...
Phun cái gì đó với dán damping là một bác ạ, chỉ khác phần vật liệu thôi.
Mà chỉ có damping không thì không giải quyết được hết đâu

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Xe Te máy ổn lắm mà, Xe bác có bảo dưởng thường xuyên không, đã chạy bao nhiêu KM mà ồn đến nỗi thế!

Tập Lái
Xe e cũng bị ồn kinh khủng, nhất là ở tốc độ 45...55 Km/h. E ko hiểu do Ter nó vậy hay xe e bị hư cao su chân máy. các bác cho ý kiến với ạ. Bác nào thực hiện chống ồn cho TER thành công chỉ bảo giùm e luôn ạ. E cảm ơn nhiều

Hạng B2
29/1/10
265
3
18
49
Te nó ồn so với máy em to như fortuner còn so với matit morning hay vios còn êm chán. Cách âm tốn money. Chờ có money đổi xe khác êm hơn.

• Like
Reactions: nt.08437