Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Hệ thống báo động cho xe, mua loại nào?

Trích đoạn: MZP

1 chiều là nó kêu mà mình ở không gần nó để nghe thấy thì nó cứ kêu và mình không bít:D. 2 chiều là nó sẽ báo vào cái remote đeo trên người với 1 khoảng cách nhất định là xe đang bị đập hay bẻ gương gì đó :D. Em lắp cái này mất khoảng nửa buổi.
Bác V8 ở Hn thì qua gara Vạn Bảo hỏi Hải Anh thì rõ

Bác MZP làm ơn cho em xin số điện thoại của bác Hải Anh được không? Em muốn trao đổi nhờ bác ấy tư vấn trước một chút. Thanks bác nhiều

Hạng B2
1/10/04
109
4
0

Trích đoạn: orge_vn

Cám ơn các bác , chắc em sẽ chơi con Steelmate như bác MZP , Steelmate chắc cũng có loại 2 chiều các bác nhể. Biết mức giá ra An Dương Vương em sẽ dễ nói chuyện hơn.

Tôi thì lại khuyên bác không nên lắp làm gì. Ở Việt Nam mình tôi thấy lợi bất cập hại:

- Steel Mate lắp trên xe phải chỉnh độ nhạy của bộ cảm biến. Chỉnh nhạy quá thì nhiều khi để xe ngoài đường chỉ cần một thằng xe tải chạy gần mình, hoặc chỉ cần sấm chớp sơ sơ là xe cũng kêu inh ỏi, điếc cả tai. Chỉnh nhậy vừa vừa thì nhiều khi tôi gập gương ra vào nó cũng chẳng kêu. Chỉnh qua chỉnh lại mất thời gian lắm. Tốt nhất là cố gắng đi đến đâu gửi xe cho nó yên tâm.

- Cái còi hú làm cho trẻ con nó rất quan tâm, nhiều khi đậu xe trẻ con nó cứ ra đập, đá vào xe cho nó kêu ầm ĩ cũng gây bực dọc cho chủ xe. Mà càng kêu, nó càng thấy vui càng đá tợn :mad:.

Vài lời với bác, nếu bác thấy mấy cái phiền nhiễu trên chỉ là chuyện nhỏ thì cứ steel mate mà chơi thôi.

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

@haiphus: số của Hải Anh là: 0904113181
@nnquang: theo em là nên lắp, tất nhiên những cái nhược điểm trên là có, nhưng có nhiều cái hay: đề nổ từ xa, cảnh báo chưa đóng cửa hoặc đóng chưa chặt, nháy đèn nguy hiểm khi mở cửa, kêu chóc chóc khi bấm (phê lắm), có thêm quả remote sơ cua (cất kín cái xịn đi). Còn vụ báo động thì chỉ là một chức năng phụ, không nên ỷ lại có báo động mà không sợ mất đồ, ví như em bị đi mất một tai rồi...nên sau khi phân tích nhiều cái, em thấy chỉ nên lắp loại một chiều là ok nhất, lắp hai chiều hơi lãng phí :D