Tập Lái
23/10/16
4
1
3
42
Mình mới mua film cách nhiệt và tự dán kính xe theo hướng dẫn trên youtube. Dung nước xịt vào kính xe sau đó dán film. Tuy nhien sau khi dán xong, hệ thống điện bất thường, không khởi đông xe được luôn. Có khi nào nước rơi vào khe cửa kính gây chập mạch không? Nguy hiểm vậy sao tất cả hướng dẫn đều không đề cập tới khả năng đó. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình cách khắc phục với!

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
mua bình mới đi, hoặc nhờ câu điện đề máy xe, cho chạy không tải để tích điện cho acc

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Tập Lái
23/10/16
4
1
3
42
hết bình thì làm vậy được nhưng mình thấy hệ thống điện tử hiện lung tung, xi nhan, aircon cung bật tắt loạn xạ, chắc chập mạch rồi thì có sửa bằng cách đó được ko vậy?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
dán kính và xe ko khởi động được không liên quan gì nhau hết. Khe cửa kính có ron chống nước, mà cũng chẳng có gì trong cửa để gây lỗi hệ thống điện hết. Chỉ là ngẫu nhiên bị vậy thôi, bác thử tháo cọc bình chờ vài phút rồi gắn chặt lại thử coi sao.

Tập Lái
23/10/16
4
1
3
42
Dán kính phải nhét film vào trong ron chống nước, lúc lùa hết nước ra khỏi film thì rất nhiều nước chui vào bên trong ron chống nước. Nên mình mới thấy điện bị chập..

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Dán kính phải nhét film vào trong ron chống nước, lúc lùa hết nước ra khỏi film thì rất nhiều nước chui vào bên trong ron chống nước. Nên mình mới thấy điện bị chập..

Trong cánh cửa chỉ có jack cắm motor lên xuống kính với lock cửa thôi có gì đâu mà chạm chập tới nỗi không đề được, lỗi chỗ khác không phải tại nước vô trong cánh cửa đâu bác.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Vụ này thường bị kính lái camry , lúc dán do không dùng khăn chống dòng nước rửa kính ,nên nước chảy vào hệ thống điện dưới taplo gây hiện tượng trên