Tập Lái
21/3/05
38
5
8
Saigon
Các Bác có ý định sẽ mua xe Captiva chú ý!
Cách nay hai hôm,tôi có người bạn vừa nhận được xe Captiva sau 8 tháng đặt cọc mới có xe.Tuy nhiên,điều đáng nói là bạn tôi vừa nhận xe chạy từ Cửa hàng của Isamco Trần hưng Đạo về tới nhà ở Bình Triệu là xe chết máy luôn,đề không nổ nữa.Gọi cho Cửa hàng bán xe thì bị bán cái qua CH Daewoo ở Lê Lợi.CH Lê Lợi cuối cùng phải cho NV đến mang xe bạn tôi về garage của Daewoo để sửa.Điều quan trọng là tay KTV này có nói với bạn tôi là hệ thống điện của Captiva rất dễ hư và có nhiều xe Captiva hiện nay đang nẳm trong garage của Daewoo để sửa hệ thống điện.Một người bạn khác của tôi sau khi nghe tin này đã tuyên bố không mua xe Captiva nữa.Mặc dù anh đã phải tốn thêm 2.000$ khi đặt cọc mua xe để mong được nhận xe sớm.

Hạng B2
24/2/07
451
3
0
RE: Hệ thống điện cùa Captiva.

Bác có thể nói rõ về tình trạng và nguyên nhân tại sao đề máy không nổ (có phải do hết bình?) để a e khác biết mà rút kinh nghiệm. KTV nói dễ hư hệ thống điện thì hư cái gì hả bác.
Thanks!

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Tệ thế nhỉ , Sao chả thấy mấy bác xếp hàng trước mình bỏ xuất nhỉ ..?:mad::mad::mad:

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

Ờ! sao mấy ngàn xe CAP mà chưa thấy xe nào kêu hư hệ thống điện mà KTV lại nói hay hỏng là sao nhỉ?

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Trích đoạn: quemientay

.Điều quan trọng là tay KTV này có nói với bạn tôi là hệ thống điện của Captiva rất dễ hư và có nhiều xe Captiva hiện nay đang nẳm trong garage của Daewoo để sửa hệ thống điện.

chú KTV của GMDEAWOO thật thà thế ,nói thế lộ hết hàng

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

Xe CAP nay không còn là xe Kim Chi, mà là Kim Chi lai Yankee . Phàm là Yankee thì rất nặng về điện . Cứ xem Mondeo, Mazda 6 đời mới (cũng là lai Ford) mà xem . Như vậy điện phức tạp hơn thì rủi ro hỏng điện cao hơn, chuyện đó là bình thường . Phát biểu "Cap hay hỏng về điện" là một phát biểu có tính tương đối, có lẽ so sánh với các đời xe Daewoo trước đây thôi . Còn so với BMW, Lexus, Merc ... thì tôi nghĩ sác xuất hỏng cũng same same thôi .

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Đúng là hệ thống điện của Cap phức tạp hơn xe cùng giá tiền, nhưng với em thì chưa thấy trục trặc, bác nào bị sao thì chỉ rõ kinh nghiệm cho a e tham khảo với.
Còn nếu phát biểu "Cap hay hỏng về điện" thì chủ quan quá, phải kiểm chứng trên nhiều xe và thời gian sử dụng.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

bác quemientay "quê quán" ơ đâu vậy.
sao em thấy cái vụ xe đứa bạn, xe của ông sếp,...dạo này nhiều wá, chắc phải có cái rule nào từ phía Ban quản trị để hạn chế những bài như thế này các bác ạh

Hạng C
28/11/06
865
21.060
93
53

... Tiếp tục câu chuyện của bác ....
Sau khi dò dẫm một hồi, KTV la tóang lên "Eureka" - phát hiện ra rồi - bình xăng cạn. Thì ra bác tài quên đổ xăng! (chạy hết xăng trong bình đổ khi test xe):D:D:D