Hạng B2
6/8/09
497
2.378
93
Học cái này tốt ko các bác nhỉ? Sáng nay đưa F1 đi học thấy có thư ngỏ !

Các bác chia sẻ kinh nghiệm ạ !

GIỚI THIỆU VỀ MATHNASIUM

Tập đoàn Mathnasium, trụ sở chính đặt tại Los Angeles – Hoa Kỳ, là hệ thống trung tâm Toán Tư Duy cho trẻ em từ 4 – 15 tuổi do Giáo sư Toán học người Mỹ Larry Martinek nghiên cứu và phát triển. Tính ưu việt của phương pháp Mathnasium đã được kiểm nghiệm qua hơn 40 năm ứng dụng tại các trường công lập. tư thục, các trung tâm bồi dưỡng Toán tại Hoa Kỳ. Mathnasium đang đứng đầu về tốc độ phát triển chuyên ngành giáo dục Toán cho trẻ em trên toàn thế giới.

VÌ SAO NÊN CHỌN MATHNASIUM?

Hệ thống MATHNASIUM có tốt không các bác

Hạng D
13/8/07
1.544
3.365
113
Học cái này tốt ko các bác nhỉ? Sáng nay đưa F1 đi học thấy có thư ngỏ !

Các bác chia sẻ kinh nghiệm ạ !

GIỚI THIỆU VỀ MATHNASIUM

Tập đoàn Mathnasium, trụ sở chính đặt tại Los Angeles – Hoa Kỳ, là hệ thống trung tâm Toán Tư Duy cho trẻ em từ 4 – 15 tuổi do Giáo sư Toán học người Mỹ Larry Martinek nghiên cứu và phát triển. Tính ưu việt của phương pháp Mathnasium đã được kiểm nghiệm qua hơn 40 năm ứng dụng tại các trường công lập. tư thục, các trung tâm bồi dưỡng Toán tại Hoa Kỳ. Mathnasium đang đứng đầu về tốc độ phát triển chuyên ngành giáo dục Toán cho trẻ em trên toàn thế giới.

VÌ SAO NÊN CHỌN MATHNASIUM?

View attachment 1988654
bé đang học tốt ở trường không? mong muốn của phụ huynh?

để em hiền
1/4/05
3.799
93.122
113
Học ổn anh, qua bên Mỉ cũng thấy nhìu A+. Con em học đc 1 năm, sau đó bận nên thôi.

để em hiền
1/4/05
3.799
93.122
113
mình chỉ théc méc là học nhiều toán để làm gì.
Anh có tập gym, tập tạ, học võ ... hay chạy bộ không ? Mấy động tác đó chả mấy khi dùng trong cuộc sống mà họ cũng tập đầy đó anh.

• Haha
Reactions: vucamry
Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
Thấy cái này cũng hay, dạy cho bọn nhỏ cách tư duy theo dạng vừa chơi vừa học

Hạng D
13/8/07
1.544
3.365
113
Hóng chia sẻ
theo ý em, cấp 1 nếu trung tâm gần nhà, có thời gian đưa đi tuần 2 buổi buổi 1h30, bé có thời gian thì đi học. học nó mà để bám sát sgk ở lớp là không đúng chỗ nha, nó chỉ gần gần thôi, nhưng vấn đề nó đưa ra nhẹ nhàng cho các bé hiểu, đặt biệt là phần phân số và tỉ lệ đâu đó lớp 2 là học rồi. nó dễ hiểu hơn là sgk của mình.
bé nào đã học vstar hoặc việt úc/cambridge thì không cần đi học, vì vstar sách của nó cũng có theo kiểu này, việt úc/cambridge thì sách nó cũng giống giống luôn nên khỏi học.

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Toán vốn rất nhiều ưu điểm, một trong nền tảng cho nhiều môn khoa học khác và sản xuất.
Nhưng xứ Việt không có cơ hội áp dụng, trọng dụng.
Mềnh chỉ thấy điểm cộng bây giờ là toán cho tư duy logic, giải quyết việc không lòng vòng, nhanh chóng hơn

• Like
Reactions: michau83