Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Chào các bác!
Năm nay công việc khá nhiều lắm lúc em không dám nghỉ đến một chuyến đi chơi xa cùng gia đình, song cái thú ôm vô lăng rong ruổi đó đây vẫn luôn thôi thúc trong lòng;).

Hè về, bọn nhỏ nghỉ được vài tuần. Em làm đại tờ đơn xin nghỉ phép dài ngày hên xui 50/50. Em cũng ngại không lập thớt rủ rê các bác như đã chia sẻ ở chuyến đi trước vì cũng không chắc có đi được không nên sợ phiền các bác mất hứng lỡ mất cuộc vui:).[pagebreak][/pagebreak]

Gần đến giờ G, cô thư ký gọi điện báo sếp đã duyệt phép rồi anh. Oh yeah! Thế là em cấp tốc thiết kế một tour hành trình bỏ túi cho gia đình nhỏ lang thang nhiều ngày trên những cung đường đất nước. Opel thần thánh lần này sẽ chở cả nhà lang thang xuyên suốt các tuyến đường QL14 từ SG, Buôn Mê Thuộc, Kontum, đường HCM từ Đà Nẵng, Huế, Quảng Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hóa, Ninh Bình, Hà Nội, rồi quay về Thanh Hóa, Nghệ An, Huế, Hội An, Quy Nhơn, Nha Trang, Bình Thuận, SG bằng tuyến Ql 1A.

Như các lần trước, em sẽ lần lượt tường thuật mọi hoạt động vui chơi của cả nhà trên những chặng đường thiên lý. Trong chuyến đi này, bọn em cũng đã trải qua các cảm xúc từ hân hoan, phấn khích, cho đến những phút giây cụt hứng đầy bất ngờ; từ những buổi trưa hè đổ lữa khi em Opel già cỗi phải gồng mình dưới cái nóng cháy da ở miệt Hà Tĩnh, Quảng Bình, Ninh Bình, cho đến những lúc nó lầm lũi dầm mình trong những cơn mưa như trút không nhìn thấy gì ở chặng Quảng Trị, Huế….để sau cùng em nó đã hoàn thành nhiệm vụ suốt 4.500 km hành trình mà em giao phó.

Hè Về, Chở Vợ Con Xuyên Việt.

Mời các bác cùng dõi theo chuyến du hành của nhà em và cùng sẻ chia trao đổi qua loạt ký sự hành trình: "Hè về, chở vợ con xuyên Việt". Cám ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Kế hoạch chuyến đi hầu như nằm sẵn trong đầu rồi, em chỉ vào Booking chọn Ks phù hợp rồi giữ chỗ trước cho nhanh gọn (mùa hè cao điểm nên em book sẵn phòng trước đỡ mất thời gian chạy tới chạy lui tìm kiếm).
Thời gian chuẩn bị khá hạn hẹp, để tránh bỏ sót các vật dụng chuẩn bị cho chuyến đi và các hạng mục kiểm tra kỹ thuật cần thiết cho em Opel già 32 tuổi trước khi xuất phát, em làm cái checklist:

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Đặt gạch , theo dõi bài của bác .
Bác nhớ up hình có tài khoản thì về sau hình mới còn .Các bác trước up hình sao ko biết giờ vào coi toàn chữ ko ...uổng thiệt .

Trước đây em up bằng photobucket free account, chắc phải có fee mới giữ lại hả bác Langtu? chuyến này hơn ngàn hình, up bằng OS hơi lâu bác!

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Trước đây em up bằng photobucket free account, chắc phải có fee mới giữ lại hả bác Langtu? chuyến này hơn ngàn hình, up bằng OS hơi lâu bác!
Cái này thì em ko rành nhưng có 1 số bài của bác cũng đã bị mất hình . Trong cái topic đi Đà lạt của bác hình cũng mất tiêu rồi ..uổng lắm .

Cá biệt có bài của 1 bác nay đã mất ..người ko còn thì hình cũng mất ...tiếc vô cùng bác ạ .

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Cái này thì em ko rành nhưng có 1 số bài của bác cũng đã bị mất hình . Trong cái topic đi Đà lạt của bác hình cũng mất tiêu rồi ..uổng lắm .

Cá biệt có bài của 1 bác nay đã mất ..người ko còn thì hình cũng mất ...tiếc vô cùng bác ạ .

Em check lại thì thấy như sau:

Ở chế độ xem bình thường thì không hiển thị hình ảnh được trên OS:

Nhưng khi ở chế độ edit, xem trước thì hiển thị được:

Em cũng đã check ảnh nguồn ở Photobucket và các ảnh đã từng up ở hai nơi (OS và OX) thấy OX hiển thị đầy đủ, ok. Vậy có lẻ vấn đề nằm ở coding của OS. em cũng đã báo Mod nhưng vẫn chưa thấy hồi âm:).