Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mình cũng u 50 rồi, định tháng sau làm 1 chuyến từ đồng nai ra quảng bình mà còn lăng tăng đây, chúc bác sức khỏe , hạnh phúc và thành công.

Làm đi Bác, xe mình cứ tà tà chạy, 1 đêm ngủ lại 1 tỉnh, Bác làm 1 chuyến vậy thì về Bác sẽ thấy mình như là U 40 thôi. Năm ngoái mình cũng 1 mình từ Saigon – Vĩnh Hy – Đảo Bình Ba – Quy Nhơn – Hội An – Huế - Bà Nà – Kon Tum – Buôn Mê Thuôc - Sài Gòn đây. Chúc Bác khỏi lăng tăng nữa nhe. J

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Làm đi Bác, xe mình cứ tà tà chạy, 1 đêm ngủ lại 1 tỉnh, Bác làm 1 chuyến vậy thì về Bác sẽ thấy mình như là U 40 thôi. Năm ngoái mình cũng 1 mình từ Saigon – Vĩnh Hy – Đảo Bình Ba – Quy Nhơn – Hội An – Huế - Bà Nà – Kon Tum – Buôn Mê Thuôc - Sài Gòn đây. Chúc Bác khỏi lăng tăng nữa nhe. J
Cảm ơn BÁC đã động viên. Cho mình thêm động lực.

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Viết linh tinh phụ với anh Man_of_Cars.
Nhân việc có bác nào bảo bỏ thuốc. Đúng là hút thuốc ko ổn tẹo nào, em cũng đang cố giảm và bỏ.
Nhưng ko biết trước kia khi chưa hút thì như thế nào, chứ đã hút thuốc (em hút đâu tầm 8 năm nay), cái cảm giác đi xuyên Việt như anh Man_of_Cars, sáng sớm tinh mơ dậy sớm 1 mình lang thang ngồi ớ quán cafe xạ lạ 1 mình, mần ly cafe thêm điếu thuốc, nó có cảm giá kinh dị. Nhất là đi lên phía Tây Nguyên, không khí mát dịu, ly cafe thì thơm ngon kèm cô bán hàng dễ thương.
Lan man tí cho vui!
Đúng vậy đó Bác, có 1 kỷ niệm là hôm E ở Đà Lạt, KS Hoàng Anh Đất Xanh, sáng sớm ngồi quán cafe mà mưa lất phất, làm ly cafe thêm điếu thuốc nghe nhạc Trịnh + khung cảnh hữu tình, cảnh vật xung quanh mờ ảo do sương sớm + mưa lất phất cảm giác se se lạnh,... trời, không gì tả nổi, đến tận ngày hôm nay mỗi khi nhớ lại còn nhiều xúc cảm...

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Đúng vậy đó Bác, có 1 kỷ niệm là hôm E ở Đà Lạt, KS Hoàng Anh Đất Xanh, sáng sớm ngồi quán cafe mà mưa lất phất, làm ly cafe thêm điếu thuốc nghe nhạc Trịnh + khung cảnh hữu tình, cảnh vật xung quanh mờ ảo do sương sớm + mưa lất phất cảm giác se se lạnh,... trời, không gì tả nổi, đến tận ngày hôm nay mỗi khi nhớ lại còn nhiều xúc cảm...

Bác MINHHUY đừng nhắc lại những cảm xúc như vậy nữa nhé! Em đang bỏ thuốc lá được gần 1 tháng rầu đó bác;)!

Tập Lái
3/5/19
2
2
3
33
có bạn nào hay phượt ở miền núi tây bắc không, nếu cùng sở thích thì kết bạn đi chung. Xe thì mấy bạn khỏi lo, có bên Loop Bike Tours cho thuê xe máy giá cũng rẻ lắm, xe mô tô địa hình đàng hoàng nha.

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Em cũng u 49 đây cũng mơ ước nhưng chưa thực hiện đc , phần xe cỏ morning ,phần kinh phí khoảng bao nhiêu thì đủ bác, với đi 1 mình buồn ko bác?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.140
113
Em cũng u 49 đây cũng mơ ước nhưng chưa thực hiện đc , phần xe cỏ morning ,phần kinh phí khoảng bao nhiêu thì đủ bác, với đi 1 mình buồn ko bác?
Xe cub còn chạy xuyên Việt được mà bác, Morning quá tốt rồi.
Nếu xuyên Việt ra đến HN, đông bắc Tây bắc thì khoảng 5.000km hết 5tr tiền xăng, 2tr cầu đường, ăn ngủ 15 ngày 12tr. Bác dự trù 20tr là đủ