Tập Lái
7/7/07
9
4
3
Dự định đầu tháng 6 cho mấy nhóc nghĩ hè và cũng làm 1 chuyến xuyên 1/2 Việt.
Cung đường SG- BMT- Phú Yên- Đà Nẵng ( 2 đêm )- Bình Định ( 2 đêm )- Đà Lạt (2 đêm) - SG tổng cộng 9 ngày. KS trên đường mình đã đặt vào đầu tháng 3 rồi, chỉ xin hỏi các bác chi tiết lộ trình và các điểm ăn chơi, vì trước giờ mình chỉ đạp ra đến Phú Yên là hết rồi, nên không có kinh nghiệm ra đến Huế. Xin các cao nhân chỉ điiểm giúp mình. Đa tạ.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình đi xe máy nên ko biết có giúp đc gì cho bạn ko. Với lại ko biết bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm gì nữa. Đường xá thì từ Phú Yên ra Qui Nhơn mình đi QL1D ven biển, ra Quảng Ngãi thì vẫn QL1A, từ Quảng Ngãi đi Đà Nẵng thì có cao tốc rồi. Còn các điểm thắng cảnh chắc bạn biết rồi nên ko nói thêm. Từ Đà Nẵng ra Huế thì qua hầm Hải Vân hoặc thích thì qua đèo cho biết.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
bận đi đi đường HCM QL14 đi thẳng 1 mạch ra Huế , rồi bận về về QL1A lui về từ từ , bác có thể ghé những chỗ nào bác thích ., đi 1 đường về 1 đường vui hơn , cảnh mới , e thường đi như vậy :)

Tập Lái
7/7/07
9
4
3
Mình đi xe máy nên ko biết có giúp đc gì cho bạn ko. Với lại ko biết bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm gì nữa. Đường xá thì từ Phú Yên ra Qui Nhơn mình đi QL1D ven biển, ra Quảng Ngãi thì vẫn QL1A, từ Quảng Ngãi đi Đà Nẵng thì có cao tốc rồi. Còn các điểm thắng cảnh chắc bạn biết rồi nên ko nói thêm. Từ Đà Nẵng ra Huế thì qua hầm Hải Vân hoặc thích thì qua đèo cho biết.
Cám ơn bạn.

Tập Lái
7/7/07
9
4
3
bận đi đi đường HCM QL14 đi thẳng 1 mạch ra Huế , rồi bận về về QL1A lui về từ từ , bác có thể ghé những chỗ nào bác thích ., đi 1 đường về 1 đường vui hơn , cảnh mới , e thường đi như vậy :)

Mình định từ BMT đi Phú Yên qua đường Đông Trường Sơn mà trước giờ chưa đi, nên không biết cung đường đi khó dễ ntn đó, thời gian xuất phát, các điểm ghé qua ăn uống tham quan nên định hỏi ae cho dễ. kakaka.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Đông TS đường tốt đi dễ, cảnh đẹp. Vậy chắc bạn định đi đường Sông Hinh ?