Hạng D
Em chuẩn bị đi Dak Nong nhưng nghe nói QL 14 toàn ổ voi, xe em Carens coi bộ khó vượt những cung đường này.
Các bác nào mới đi đường này cập nhật giùm em tình hình đường xá đoạn Bình Phước - Gia Nghĩa?

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com
từ bình phước tới gia nghĩa thì cũng k đến nổi nào đâu bác xe bác chắc đi ok mà hơi chậm, tốt nhất bác đi ban ngày nhé đừng đi ban đêm, k wen đường chết luôn, từ gia nghĩa tới daklak đoạn đường đó mới đúng là thử thách.

Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63
Đồng Xoài - ĐăkRLap : 100 km/ 5 giờ ( 20km/h với sup ). Đề phòng ổ voi có thể ĐI LUÔN CẢ CẶP LỐP VÀ MÂM. Em là khách hàng thường xuyên của tuyến này giờ cũng phải li dị tạm thời vì đường KHÔNG THỂ XẤU HƠN ĐƯỢC NỮA! Nhóm Offroad có cung đường Cũ mà Mới để chinh chiến rồi.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
trungthanhttt nói:
từ bình phước tới gia nghĩa thì cũng k đến nổi nào đâu bác xe bác chắc đi ok mà hơi chậm, tốt nhất bác đi ban ngày nhé đừng đi ban đêm, k wen đường chết luôn, từ gia nghĩa tới daklak đoạn đường đó mới đúng là thử thách.
Gia Nghĩa tới Daklak cũng có vài đoạn xấu nhưng vẫn tốt hơn nhiều đoạn Bình Phước - Gia Nghĩa (xấu nhất là đoạn Bù Đăng), em không hiểu sao bác lại nhận xét ngược lại?.
Nếu bác chủ xuất phát từ TP HCM và chấp nhận đi xa hơn + đi ban ngày thì theo em cứ ĐÈO LỘC BẮC làm tới thôi, đỡ xót xe mệt người.

Hạng B2
22/9/09
100
1
18
55
Pinga nói:
trungthanhttt nói:
Gia Nghĩa tới Daklak cũng có vài đoạn xấu nhưng vẫn tốt hơn nhiều đoạn Bình Phước - Gia Nghĩa (xấu nhất là đoạn Bù Đăng), em không hiểu sao bác lại nhận xét ngược lại?.
Nếu bác chủ xuất phát từ TP HCM và chấp nhận đi xa hơn + đi ban ngày thì theo em cứ ĐÈO LỘC BẮC làm tới thôi, đỡ xót xe mệt người.
Bác Pinga này chuẩn, từ BMT về SGN đoạn Gia nghĩa - Bình phước còn khốn hơn đoạn trước nhiều, đặc biệt là trời mưa và ban đêm, bác có thể bò với tốc độ dưới 10km/h. Tình hình chưa có nhiều thay đổi, nên đi Lộc bắc cho lành.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Grandis mới đi về nè bác xiaoka, đoạn qua Bù Đăng xấu thật nhưng không đến nỗi phải cạ gầm, chủ yếu đi với tốc độ chậm nên dễ cảm thấy mệt mỏi thôi à. Muốn êm ái + cảnh đẹp thì Lộc Bắc, muốn thử tay lái thì cứ QL 14. Hài nhất là QL 14 không thể chạy với tốc độ cao nhưng khi em đi lại thấy có 1 chốt bắn tốc độ :D

Hạng B2
6/5/11
376
30
28
Trừ phi bác chủ muốn trải nghiệm đường xá VN xấu cỡ nào + tích luỹ kinh nghiệm, rèn luyện tay lái. Em dính 1 lần hồi hè 2010 còn ám ảnh đến giờ. Cũng có thể em xui vì đi đêm còn dính mưa to. Bác thử hình dung trời tối, nước mưa như thác đổ cắt ngang mặt đường không phân biệt nổi ổ gì, hên xui là chính. Vì thế vấn đề không chỉ là tốn thời gian.