Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Các bác có biết cách nào chống hiện tượng nhiễu từ cho Amp và đầu kg nhỉ ? Trước đây em kg bị nhưng bi h thì càng ngày càng nghe rõ.... nó cứ rú lên khi đập ga. Bác HP và bác Hai cứu em với bác nhé.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
RE: Help!Chống nhiễu từ cho Amp và đầu đĩa

-Đầu tiên Bác rút hoa sen (RCA) ra khỏi Power sau đó nhán ga xem có bị không
-Hãy chắc chắn dây địa (GND) 6mm đã nối chắc chắn chưa 80% là vấn đề này
lý do làm cọc nối vỏ không cẩn thận về sau > oxy hóa tiếp xúc kém
-Dây tín hiệu cũng rất quan trọng
-Độ nhạy đầu vào ( gain ) có lớn quá không
Bác hãy KT 04 yếu tố đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Em đã KT hết rồi bác ạ, bó bột bác ơi...... Vẫn cứ bị, rút dây AV ra khỏi Amp thì kg nghe, nhưng cắm vào là hú bác ạ. Hôm nọ em nghe mang máng có cái vụ thiết bị chống nhiễu thì fải, chỗ bác có bán kg nhỉ ? Nếu có em đặt hàng = cách nào hả bác ?

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Bác phải kiểm tra lọc nhiểu bộ nguồn DC trong ampli, 90% là do thằng này, còn làm như thế nào chắc phải nhờ mấy bác chiên da audio trên này thôi em kg mần cái này

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: Ricky_do

Em đã KT hết rồi bác ạ, bó bột bác ơi...... Vẫn cứ bị, rút dây AV ra khỏi Amp thì kg nghe, nhưng cắm vào là hú bác ạ. Hôm nọ em nghe mang máng có cái vụ thiết bị chống nhiễu thì fải, chỗ bác có bán kg nhỉ ? Nếu có em đặt hàng = cách nào hả bác ?
Gắn cho cái ngõ vào 1 cái vòng xuyến khử từ , giống như cái vòng Okido ấy
hỏi mấy chỗ bán Audio hay Vitính xem, nếu xịn nữa thì chơi thêm cái dây bọc kim
Nhưng phải chắc các lỗi mà Thanh Tùng Audio kê toa ở trên là đã lọai trừ hết rồi nhé

con Ladalat của tui lúc trước cũng bị lỗi này ga lớn thì hú lớn theo tiếng máy , từ lúc đặt vòng vô là tiệt nọc. Ngô thiệt , caí vòng nhỏ xíu mà có tác dụng ghê!!!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Bác rãnh thì chạy qua em, em kiểm tra dùm bác. Bệnh này có tới cả 1 tá lý do, từ alternator...đến ngay cả ănten cuả radio cũng có thể gây ra bệnh này. Tuy nhiên nguyên nhân chủ yếu mà ta thường gặp phải là vì lý do Ground Loop <mát ko đồng bộ giữa h/u và amp>. Vậy ưu tiên trước nhất là bác đo thử mát của amp và h/u có đồng bộ và đủ 12v ko? nếu ko thì bác phải kéo dây mát của cả 2 vaò chung một chổ và phải đủ dòng 12v <dây mát của amp thì bác ko nên kéo dài hơn 1m nhé>. Nếu sau khi check mà ko phải vì lý do này thì chỉ còn cách là đến thợ cho người ta kiểm tra thôi bác à. Trả lời trên lý thuyết thế này thì bác sẽ choáng đó, mỗi người chỉ bác một cách vì mỗi người đã từng bị như vậy bởi những lý do khác nhau, bác đủ sức lực và thời gian thì cứ thử hết rồi cũng sẽ trúng thôi...he...he...he...
Thôi qua em đi, em phục vụ free cho bác. Nhớ bao em 1 ly cafe OS là được rồi!

• Like
Reactions: Tuan Mai
Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Bác HP nói đúng đó
Phải qua KT thôi
Tiện Em xin lưu ý là Chú ý đi dây và Mat(GND)
Đừng có kỳ vọng vào các thiết bị lọc
Em đã thử rất nhiều bộ lọc và thất vọng rồi
Thông thường là do bản thân lắp đặt gây ra

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Bác HP nói đúng đó
Phải qua KT thôi
Tiện Em xin lưu ý là Chú ý đi dây và Mat(GND)
Đừng có kỳ vọng vào các thiết bị lọc
Em đã thử rất nhiều bộ lọc và thất vọng rồi
Thông thường là do bản thân lắp đặt gây ra
Đúng là do dây đi mát đấy(GND). Lúc đầu không bị tức là khi lắp đặt OK(có thể bỏ qua các bộ lọc SEL, vòng xuyến), sau càng ngày càng bị tức là GND của bác ngày càng kém lý do là tiếp xúc.... bác lấy 1 sợi dây thật to (khoảng M10 trở lên)nối vỏ amp với vỏ xe chỗ nào gần máy phát hoặc cực (-) của acquy chắc chắn là hết.