Tập Lái
13/3/13
48
15
8
Em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị ạ. Xe em là Kia Morning S
Hôm trước, em có nghịch bấm thử nút Mute để tắt mà hình xong sau đó mỗi lần khởi động xe lại thì màn hình ra bảng thông báo như hình em đính kèm ạ.

Help em về đầu DVD theo xe Kia Morning với ạ

Các chức năng thì vẫn sử dụng bình thường,riêng phần bluetooth thì hình như bị vấn đề ạ.bluetooth tự đồi tên thành CASKBT (lúc mua tới giờ là BT),và không còn tự động kết nối được nữa. Mỗi lần kết nối thì fai dò lại,nhập mật mã như máy mới lần đầu kết nối vậy ạ.
Em đã thử reset bằng cách chọc vào cái lỗ nhỏ trong chỗ để card nhưng vẫn không quay lại được hiện trạng ban đầu.
Các bác nào có kinh nghiệm xử lý xin giúp e với ạ.

#Tưvấn #Kia #Kiamorning #KiamorningS #ĐầuDVDxekiamorning

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/7/13
8
6
3
Em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị ạ. Xe e là Morning S
Hôm trước em có nghịch bấm thử nút Mute để tắt mà hình xong sau đó mỗi lần khởi động xe lại thì màn hình ra bảng thông báo như hình em đính kèm ạ.
View attachment 1769670
Các chức năng thì vẫn sử dụng bình thường,riêng phần bluetooth thì hình như bị vấn đề ạ.bluetooth tự đồi tên thành CASKBT (lúc mua tới giờ là BT),và không còn tự động kết nối được nữa.Mỗi lần kết nối thì fai dò lại,nhập mật mã như máy mới lần đầu kết nối vậy ạ.
Em đã thử reset bằng cách chọc vào cái lỗ nhỏ trong chỗ để card nhưng vẫn không quay lại được hiện trạng ban đầu.
Bác ở SG thì liên lạc bác @MaiTrường nhé.
Bác này ở quận 6, chuyên âm thanh cho xe oto
0916247247

Tập Lái
25/3/19
1
0
1
36
Em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị ạ. Xe em là Kia Morning S
Hôm trước, em có nghịch bấm thử nút Mute để tắt mà hình xong sau đó mỗi lần khởi động xe lại thì màn hình ra bảng thông báo như hình em đính kèm ạ.

View attachment 1769670

Các chức năng thì vẫn sử dụng bình thường,riêng phần bluetooth thì hình như bị vấn đề ạ.bluetooth tự đồi tên thành CASKBT (lúc mua tới giờ là BT),và không còn tự động kết nối được nữa. Mỗi lần kết nối thì fai dò lại,nhập mật mã như máy mới lần đầu kết nối vậy ạ.

#Tưvấn #Kia #Kiamorning #KiamorningS #ĐầuDVDxekiamorning

Lỗi này là do lỗi phần mềm của đầu DVD.
Nguyên nhân thì chưa rõ, nhưng mình nghi là do thẻ nhớ Vietmap or USB nghe nhạc có virut or gì đó.
Cách khắc phục là chạy lại phần mềm cho đầu:
Có 2 cách:
1. Ra hãng: Uống cafe và đợi xong trong khoảng 10 phút.
2. Tự làm: Cụ chép file và làm theo hướng dẫn (Chỉ áp dụng với DVD đời 2017-2018)
https://l.facebook.com/l.php?u=http...qNeCXWG8ZgVgil7wbWMVib7AT0jfw49fzwI3qgb1mZiy6