Hạng B2
2/8/12
398
10
18
40
"PHUOC TRANG" DUBBING GROUP
E đang có vấn đề rất là lăn tăn,mong các bác giúp em.....
1-Xe e là Kia Carnival ,hôm nay e mới mua 1 cái đệm lót(loại có quạt gió hút lên cho mát lưng -12V) cho ghế bên tài.Và xe em cũng xài hộp lọc không khí Lifepro.Vấn đề là e không biết là e có thể hoạt động 2 cái đó cùng 1 lúc khi đang vận hành xe được ko??????1 cái e cắm vào lổ cắm sạc,1 cái e cắm vào lổ mồi thuốc!!!!!E đang lăn tăn là ko biết là có ảnh hưởng gì đến điện đóm của xe ko????(nhất là vào ban đêm khi bật đèn)
2-Hôm nay khi đi 1 vòng q1 về,khi tắt AC(trước khi tắt máy lạnh) ,em thấy trên taplo đèn CHECK báo lên,e đang dựt mình thì tự nhiên nó tự động tắt không báo nữa.E đã tắt máy xe và thử lại thì ko thấy báo nữa(trước đây xe em chưa bị hiện tượng này bao giờ).E không biết là có phải do hôm nay e sử dụng cái đệm lót nên nó như dậy ko?????
.Mong các bác có kinh nghiệm cho e lời khuyên nhé,e đang rất lo cho vợ 2 của em.Rất cám ơn các bác @@

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
E chẳng biết giúp gì cho bác nhưng chỉ khuyên bác xem công suất 2 thiết bị trên có nặng quá không

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác chủ nhầm lẫn giữa điện áp và dòng tải của 2 phụ kiện lắp thêm.Bác xem lại công suất tiêu thụ của mỗi phụ kiện là bao nhiêu Watt thì sẽ biết tổng dòng của 2 phụ tải trên là bao nhiêu Ampe.

Hạng B2
2/8/12
398
10
18
40
"PHUOC TRANG" DUBBING GROUP
lazer212 nói:
Bác chủ nhầm lẫn giữa điện áp và dòng tải của 2 phụ kiện lắp thêm.Bác xem lại công suất tiêu thụ của mỗi phụ kiện là bao nhiêu Watt thì sẽ biết tổng dòng của 2 phụ tải trên là bao nhiêu Ampe.
Cám ơn bác lazer ,lần nào có sự cố cũng được bác ghé thăm!!!Đúng là em hơi gà về mấy cái vụ này....

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
có g đâu bác tải đó thì vô tư...còn báo đèn là khộng biết bác có rửa xe nên động vào không nhé...và nếu báo đn thì thì nên vào gara hay hãng check ma th nhé bác...chia sẽ