Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Thưa các bác,
Vừa rồi e có cọc 1 mảnh đất lẻ khu dân cư hiện hữu. Bản vẽ trên sổ ko có ghi kích thước chiều dài cụ thể. Khi mua bác môi giới nói và ghi rõ chiều dài mảnh đất tính từ mép đường lac 23m trong biên bản đặt cọc. Trước khi ra công chứng em kêu đo lại cho chắc thì thiếu mất 3m dài như đã hứa. Em bực gọi lại nói chuyện thì nói lý do lòng vòng. Em không tranh cãi và bảo 1 là trả cọc hai là thương lượng lại giá thiếu nhiêu m thì trừ theo giá bấy nhiêu. Xem chừng bên bán ko chịu cả hai. Em xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em xử lý cụ này ạ.
Em cảm ơn các bác trước

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Mong các bác có kinh nghiệm giúp em ạ. Sắp đến hạn hẹn ra công chứng rồi àm em chưa có cách nào xử lý.

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Bác có hợp đồng cọc không? Trong hợp đồng cọc ghi rõ diện tích mua bán không? Nếu có thì lấy đó làm căn cứ. Hứa mua hứa bán là 23m mà thực tế có 20m thì trả tiền 20m chứ không có chuyện theo giấy tờ không thôi.

• Like
Reactions: selene
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Dạ mình có. Hai bên với ông môi giới làm chứng ạ. Ghi chiều dài từ mép đường là 23m. Nay có 20. Giờ cãi láo là ghi theo đường hiện hữu ko ghi theo giấy.

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
với những trường hợp mà thương thảo không được cố tình cù nhây bác nói bác sẽ kiện ra phòng địa chính quận, chỉ cần có đơn kiện, có tranh chấp là nó khỏi được đăng bộ. bác nói sales bác nói rõ cho bên bán biết trước, cần thì làm căng. mà bác cọc bao nhiêu rồi?

• Like
Reactions: thuto1 and selene
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
với những trường hợp mà thương thảo không được cố tình cù nhây bác nói bác sẽ kiện ra phòng địa chính quận, chỉ cần có đơn kiện, có tranh chấp là nó khỏi được đăng bộ. bác nói sales bác nói rõ cho bên bán biết trước, cần thì làm căng. mà bác cọc bao nhiêu rồi?
em cảm ơn bác nhiều. em mới cọc có 5 chục thôi ạ, vì mảnh đất em tính mua có hơn 1 tỷ thôi. Giờ khổ. Em cũng chưa nói chuyện với chủ lần nào. chỉ làm qua cò. Đang hẹn gặp mà chưa sắp xếp được

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
CẢM ƠN BÁC ĐÃ TƯ VẤN. CHỦ ĐẤT LÝ LUẬN CÙN QUÁ. EM THƯƠNG LƯỢNG KO ĐƯỢC. CHIỀU NAY, EM CHO RA TÒA LUÔN

• Like
Reactions: live4today
Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
CẢM ƠN BÁC ĐÃ TƯ VẤN. CHỦ ĐẤT LÝ LUẬN CÙN QUÁ. EM THƯƠNG LƯỢNG KO ĐƯỢC. CHIỀU NAY, EM CHO RA TÒA LUÔN
Bác cho ra tòa đi, gởi lên chỗ đăng bộ 1 cái thư tố cáo nữa. Khỏi bán cho ai được luôn

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
thằng bán này bảo đảm mình chưa gặp nhưng thiểu năng trí tuệ là chắc lun: đất giá trị có 1 tỏi, diện tích thì thiếu tới 3 m ... mà rảnh háng đi tranh chấp đôi co cái đã "rõ ràng".... mấy loại này đời ko bao giờ khá vì sống ko biết đạo lý trước sau và thuận theo quy luật tự nhiên ... cho dù nó có ăn thêm được 1 hay vài trăm triệu.
Mình có bán hố hay sơ suất mà thiệt hại thì khi đã lỡ ký hay cam kết với người ta rồi .....lÀ phải thực hiện cho bằng được: ông trời còn có mắt (dù vô hình) chứ đâu phải cứ nghĩ mình khôn ranh hơn người khác mà xong đc!!!!!

• Like
Reactions: Vịt còi
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Nay em lên tòa khởi kiện. Thư ký tòa nói là mới có hợp đồng cọc nên vụ kiện này ko dừng được việc họ mua bán được mà chỉ có thể tuyên hợp đồng cọc vô hiệu và yêu cầu bên kia trả lại tiền cho em. Nghe hơi nản. Chắc bên bán biết nên họ lớn tiếng thách thức em ghê quá.