Tập Lái
3/7/13
20
2
3
Help me Camry 2.5Q 2017 không đề máy được

Xe mình Camry 2.5Q 2017. Do mình có việc nên ko sử dụng, cũng như ko chạy xe suốt 2 tháng qua. Nhưng khi đề máy xe lên ko đc, nó kêu rè rè, có thấy đèn báo hiệu hết xăng. Mình cũng mua và đổ đầy bình, nhưng cũng ko đề máy lên đc.

Mình có nhờ 1 bạn hàng xóm bên nhà qua kích bình. Kết quả xe đề đc ngày thứ 1, đến ngày thứ 2 mình đề xe vẫn nổ, đến ngày thứ 3 vẫn thế, nhưng đến ngày thứ 4 mình đề ko được.

Các bạn nào bị tình trạng trên vui lòng góp ý giùm mình, mình cần làm gì thêm.
Xe chạy cho nhà, nên ít đi.

Last edited by a moderator:
  • Love
Reactions: kahovn
Hạng D
24/10/15
3.596
2.470
113
33
Do mình có việc nên ko sử dụng, cũng như ko chạy xe suốt 2 tháng qua, nhưng khi đề máy xe lên ko đc, nó kêu rè rè , có thấy đèn báo hiệu hết xăng, mình cũng mua và đổ đầy bình, nhưng cũng ko đề máy lên đc, mình có nhờ 1 bạn hàng xóm bên nhà qua kích bình , kết quả xe đề đc ngày thứ 1, đến ngày thứ 2 mình đề xe vẫn nổ, đến ngày thứ 3 vẫn thế, nhưng đến ngày thứ 4 mình đề ko được. Các bạn nào bị tình trạng trên vui lòng góp ý giùm mình, mình cần làm gì thêm. Xe chạy cho nhà, nên ít đi.
cụ đem ra họ thử bình là biết no có tèo ko

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
:confused: bác chạy xe mà k đoán đc mấy bệnh đơn giản này sao.

Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Hư bình ắc quy. Bạn mua lại cái bình giống cái cũ là xong.

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Công nghệ battery là chậm phát triển nhất. Từ Ni-Ca qua tới Li-on vẫn chung 1 e, không xài để lâu là chết! Bình của Bạn là 100% chết rồi, thay cái khác là Ok. Nếu Bạn khả dĩ không chạy muốn bảo quản thì có thể kéo dài thời gian tuổi thọ 1 chút bằng cách xạc đầy no điện (sạc bằng bộ sạc ngoài có đồng hồ đo), sạc thật chậm với dòng Ampe nhỏ. Sau đó để vào chỗ mát mẻ nhưng sau khoảng vài tuần nên xả điện rồi lập lại qui trình ( xả chậm và xạc lại cũng chậm), 1 bóng đèn nhỏ 12v từ 10w-20w là gợi ý!

• Like
Reactions: PMH82