Hạng B1
8/1/12
66
6
8
Lời đầu tiên em xin muốn nói là "mong các bác thông cảm nếu em có lập cái topic này'

Em từ bữa đến giờ có đọc qua những topic cũ về vấn đề này rồi nhưng nó đã cũ nên không biết nó còn có hiệu lực cho đến bây giờ không ah. Thật sự em tự nhận xét rằng em chạy xe đúng tốc độ, không vượt ẩu, nhưng nhiều lúc chạy trên đường, không biết do vô tình hay cố ý, em lại không nhìn ra được cái bảng tốc độ nên chạy sai tốc độ và bị bắn. nên mong thông qua topics này sẽ có bác nào có kinh nghiệm dặn dò em nhưng điều lưu ý khi đi trên còn đường này.

Em đi theo hướng Phan Thiết - Lagi - Hàm Tân - QL55- Vũng Tàu.

Sau khi đọc những topic cũ thì em rút ra được vài điều như sau:
+ Lagi có đoạn đường khá xấu vài Km
+ Lagi có đoạn bắn tốc độ (không biết khúc nào ạh)
+ Hàm Tân cũng có đoạn bắn tốc độ (cũng không biết khúc nào)
+ Ngoài ra thì đường khá đẹp và tốt.

Thế nên bác nào đã đi ngang qua đường này gần đây cho em xin lại 1 chút kinh nghiệm để không xảy ra những việc đáng tiếc.

Em xin cảm ơn.

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Thời gian gần đây em cũng hay đi cung đường này, đường khá tốt, không xấu lắm đâu bác. Em thấy bảng báo khu dân cư và hết khu dân cư chỗ có chỗ không, bị thiếu khá nhiều. Chạy 1 hồi không thấy biển khu dân cư đâu mà lại thấy báo hết hoặc ngược lại. Có vài chỗ em để ý thấy không có biển hết khu DC nhưng bên đường đối diện có biển báo khu DC (do nghi ngờ nên em nhìn kính hậu thấy - đường nhỏ nên dễ nhìn) vậy là cứ đạp 80 thôi.
Cung đường này nếu có xxx đứng thì các xe ngược chiều báo hiệu rất nhiệt tình, tuy nhiên bắn chỗ nào thì không ai biết, tới khi gặp xxx thì đã bị bắn từ hồi nào rồi. Em luôn tuân thủ tốc độ nên chưa được tiếp chuyện xxx ở đây.

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Đường đẹp, em nhớ ql55 giới hạn 70 thì phải.

Hạng F
22/7/13
8.972
40.198
113
em ra QL55 toàn phi 80-90, đoạn Lagi - Hàm Tân thì đúng là không biết mấy anh íh núp chỗ nào nữa! mặc dù xe ngược chiều báo liên tục mềnh đi chậm chậm cố quan sát mà vẫn không thấy chỗ núp của máy sấy bác ợ. Tốt nhất cứ tuân thủ giao thông cho lành

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Sao các bác không đi theo đường này nhỉ . Phan Thiết - xã Tiến Thành ( phan thiết ) - La gi ( đi ngang dinh Thầy Thím ) - Bình Châu - Đường ven biển ( các khu resort ven biển ) - Lộc An - Long Hải - Vũng Tàu . Em đảm bảo tuyến đường này dễ đi và ít xe . Chỉ có xxx bắn tốc độ ở LaGi thôi . Còn những đoạn khác đường không có xxx và khá thoáng xe

Hạng B1
8/1/12
66
6
8
cảm ơn các bác.

Gửi bác Cường,
Đoạn đường bác đi thì em cũng có xem qua, và em nhìn thì thấy nó có vẻ xa hơn và em cũng cần đến vũng tau sớm hơn đó bác.

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
cảm ơn các bác.

Gửi bác Cường,
Đoạn đường bác đi thì em cũng có xem qua, và em nhìn thì thấy nó có vẻ xa hơn và em cũng cần đến vũng tau sớm hơn đó bác.
mỗi người 1 ý thích khác nhau bác nhỉ :p Em thì cứ đường đẹp (không xấu) - đường vắng ít xe - tránh XXX là em phóng thôi .

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Đi đường ven biển khá vòng vèo, ai say xe đi khổ, đợt vừa rồi em đi thì đoạn từ QL1 vào QL55 có bắn, vào sâu trong thì xxx đứng không cố định, bác nên hỏi xe ngược chiều.

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
Quốc lộ 55 đoạn Hàm Tân bắn tốc độ, có 2 tổ công tác xxx đứng 2 đầu luôn, hôm qua đoàn em đi 3 xe, bị dính 2 xe, 72/50. Đường tốt, nhưng cố gắng chạy đúng tốc độ, để dành tiền uống bia......

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
chú ý đoạn hàm tân có chiêu: sau khi qua tốp xxx có 2 người, đừng tưởng là xong mà vọt nhanh (vẫn trong KDC), phải kiên nhẫn theo BB nhé, vì sau đó chừng 500-1km sẽ có tốp 2 "hốt trọn ổ" bắt nếu bác nghĩ đã qua xxx rồi