Hạng C
25/11/13
618
743
93
Chào các bác, tối qua khi chạy về đến nhà thì phát hiện phía trước dưới capo có tiếng động lạ kêu loẹt xoẹt. Sáng nay mở capo ra kiểm tra thử thì phát hiện do 1 quạt tản nhiệt có vẻ bị khô dầu nên phát ra tiếng kêu.
Em lấy RP7 thử xịt vô các ngóc ngách chổ phần motor quạt nhưng không được vì phần nhựa bọc kín xung quanh.
Không biết có bác nào từng gặp trường hợp như của em chưa và có cách nào tự xử lý không? Hay phải đem ra gara để xử lý ạ?

Cảm ơn các bác.

Hạng D
19/10/09
4.724
14.213
113
Tel : 0949999684 .
Tháo ra thay bạc đạn đi bác.Nhưng tốt nhất là thay mới vì thay bạc đạn quá trình thao tác nếu bị lổi thì có thể tèo luôn cánh và cả két nước nữa.Thường garage với khách hàng thân thiết và tin tưởng nhau mới làm,khách hàng không hiểu làm có chuyện gì rối lắm .Bởi vậy thay mới cho an tâm.
Mô tơ quạt Denso mới hơn 1tr thôi thì sửa làm gì .

• Like
Reactions: trungmchau
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Tháo ra thay bạc đạn đi bác.Nhưng tốt nhất là thay mới vì thay bạc đạn quá trình thao tác nếu bị lổi thì có thể tèo luôn cánh và cả két nước nữa.Thường garage với khách hàng thân thiết và tin tưởng nhau mới làm,khách hàng không hiểu làm có chuyện gì rối lắm .Bởi vậy thay mới cho an tâm.
Mô tơ quạt Denso mới hơn 1tr thôi thì sửa làm gì .
Cảm ơn bác tư vấn, cuối tuần rồi em ra gara thay nguyên cái quạt hết 1tr150 :D