3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Help! Ranger 3.2 hết bình không rõ nguyên nhân
Chào các bác! Các bác chẩn bênh giúp em với. Xe của em là ford ranger 3.2 mới mua được 4 tháng, đi khá ít mới đc 3500km. Mọi việc hầu như binh thường cho đến tuần này hai lần phải câu bình để đề. [pagebreak][/pagebreak]

Hàng ngày em chạy xe đi làm 10km đến nơi gửi ở gara, đến trưa lấy xe chạy về nhà rồi lại quay lại chỗ la,f gửi. Tối 9h lấy xe về thì không đề được nữa, em đã kiểm tra chắc chắn đã tắt các đèn, các loại tiêu hao điện. Đó là lần đầu, sau khi câu bình đè nổ em chạy về trên đồng hồ xe không hề báo bất kỳ một cảnh báo gì.​
Lần hai là sáng nay em chạy xe từ nhà đi làm ghé đổ dầu, em tắt máy nhưng bật khoá điện để theo dõi dầu lên (hơi dở hơi) trong xe có mở điều hoà, bên ngoài có hai bóng pha led sáng. Sau khi đổ đầy bình dầu thời gian đổ 1tr tiền dầu các bác biết rồi đó, ko lâu lắm. Em lên xe đề lại ko nổ, chỉ tạch tạch. :(( lại phải câu bình.​
Các bác bảo xe em bị gì ạ? mới chỉ nhiêu đó đã hết bình thì có phải bình quá yếu không ạ? Đặc biệt là xe không hề cảnh báo bình yếu hay dấu hiệu gì trên xe cả trước lẫn sau khi hết bình.​
Ps: xe em có độ tăng sáng, đang sử dụng hai bi xenon gầm và hai bi xenon có, còn lại zin zỉn zìn zin. Em chưa chế cháo gì hết. Các bác chẩn bệnh giúp em với. Cảm ơn mọi người.​

Last edited by a moderator:
3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Chắc hoặc là xui gặp bình kém chất lượng hỏng sớm, hoặc là đứt dây curoa sạc bình.
Mà nếu có độ đèn bác cũng nên đổi sang cái bình công suất lớn hơn chút cho an tâm.
Thanks bác, có lẽ bình chất lượng thấp thiệt. Còn bộ sạc e nghĩ ok. Vì lần đầu câu bình xong em chạy về sáng hôm sau đề vẫn tốt. Nghĩa là có sạc, sạc tốt chỉ có bình ko chứa đc nhiều.

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Bình đểu rồi, thay bình mới cho lành đi bác.
Hôm rồi chiếc Ỉn 2017 kế nhà em mới mua hồi đầu năm cũng tèo bình đề không được, sao xe liên doanh bây giờ gắn bình dỏm nhiều quá.
Bác cho em hỏi là hãng có bảo hành cái bình ko nhỉ? Nếu ko bảo hành thì em mua cũng ko sao, nhưng em nên mua bình trong hãng hay mua ngoài. Giờ loại nào tốt vậy bác?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác cho em hỏi là hãng có bảo hành cái bình ko nhỉ? Nếu ko bảo hành thì em mua cũng ko sao, nhưng em nên mua bình trong hãng hay mua ngoài. Giờ loại nào tốt vậy bác?
Bình acquy thì hãng không bảo hành đâu nên bác tự mua thôi, ra đại lý bán bình ở ngoài mua là đảm bảo. Ở VN thì em thấy bình Đồng Nai xài ổn, giá mềm, em thay được 2 năm mà xe để gần 2 tuần nhích đề là nổ.

mdv confirmed
Hạng B2
17/10/15
109
82
28
Theo em thì bác cứ đem vào hãng mà bắt nó bảo hành nhá. Nhưng nếu bác có độ liên quan đến dàn điện thi hãng sẽ có lí do từ chối, em nghĩ vậy.