Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/1/13
754
814
93
Doanh nghiệp làm ăn thua lỗ, vốn góp ban đầu đã "âm", giờ một số thành viên muốn chuyển nhượng vốn góp cho thành viên khác với giá trị "âm" - tức là còn phải thối thêm tiền cho thành viên đồng ý nhận chuyển nhượng.

Trường hợp bất khả kháng thì có thể chuyển nhượng một đồng danh dự trên giấy tờ

Do cơ quan thuế đã bắt buộc việc chuyển nhượng phải thông qua ngân hàng (cấm dùng tiền mặt) nên cũng không biết phải làm thủ tục qua bank "tiền âm" như thế nào?

Các bác các mợ nào thông hiểu chỉ giáo gấp giùm, vì ra Tết phải thực thi rồi ạ!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Nộp tiền tăng vốn vào TK Cty cho hết ...âm ( hoặc bớt âm ) sau đó người kia mua lại bình thường giá tượng trưng .( chuyển qua NH thoải mái )

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
Sở kế hoạch đầu tư nó chỉ ghi nhận con số làm tròn thôi. Dưa vào số cổ phần, cổ phiếu mà làm tròn tới đơn vị là nghìn đồng ( phía sau là 3 con số không).

Hạng C
23/1/13
754
814
93
phongluu nói:
Nộp tiền tăng vốn vào TK Cty cho hết ...âm ( hoặc bớt âm )  sau đó người kia mua lại bình thường giá tượng trưng .( chuyển qua NH thoải mái ) 
Hic, thế là tăng vốn góp rồi ===> tăng vốn
muốn giữ nguyên vốn điều lệ

Hôm trước có bác (luật sư ?) nói đã thành công chuyển nhượng vốn góp một đồng danh dự, nếu đọc được tin này PM cho em nhé - em xin đăng ký một giờ tư vấn

Hạng D
23/12/10
2.789
26.001
113
Năm rồi cty em cũng âm nhưng cổ đông vẫn chuyển nhượng được với giá vốn, hiện giờ đã dương. Tuy nhiên em cũng công nhận là bác Lạc Hoan có bản lĩnh. Nhiều người thấy âm là khg dám nhảy vào

Status
Không mở trả lời sau này.