Tập Lái
23/12/16
22
8
3
32
Thủ đức
Chào tấc cả các anh/ chị em.

Sắp tới e có chuyến đi Đà lạt từ Phú Yên. Dự tính xuất phát từ 19h00 ở Phú Yên, đến Đà lạt tầm 2h sáng hôm sau.
Các bác tư vấn giúp e đoạn đường đèo khánh vĩnh nhé. Vì e đi giờ đó nên cũng hơi lăng tăng, và không biết hiện tại đường đèo đó như thế nào.
Nhà e đi 6 người, chạy STF 2010.
Cảm ơn các Anh/Chị Nhiều !

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Chào bác,

Đèo Khánh Vĩnh (Khánh Lê) dài 29Km, mình vừa từ Nha Trang lên Dalat tuần rồi. Đường đi tốt, đèo tương đối rộng, dễ đi, chỉ có 1 vài khúc cua có đắp đá dăm vì bị sạt lở.

Nếu không có việc gấp và bác chỉ đi có 1 xe nên bác & gia đình có thể nghỉ tạm ở Nha Trang 1 đêm chờ trời sáng rồi vượt đèo, hay xuất phát chậm hơn để đến đèo sau 6g sáng sẽ an toàn hơn.

Mùa này trên đèo vào chiều và tối rất hay mưa & nhiều sương mù nên nếu không quen đường thì bác phải rất cẩn thận. Bác nên nhờ người ngồi bên phụ xem GG để cảnh báo mấy khúc cua tay áo cho an toàn.

Nên hạn chế qua đèo khi mưa lớn vì đường có thể sạt lở & đá trên núi có thể lăn xuống.

Chúc bác và gia đình có chuyến đi an toàn & vui vẻ.

Tập Lái
4/6/17
24
11
3
40
Nên ngủ lại NT 1 đêm nha bạn, đi buổi tối rất là nguy hiểm,hôm m đi là buổi trưa mà khi lên đỉnh đèo là m k thấy đường trước mặt hết 1 đoạn đó bạn,do sương mù với trời mưa mà phía trước m k thấy j,chỉ căn cứ vào vạch kẻ phân chia 2 chiều mà đi tiếp qua đỉnh được 1 đoạn mới thấy đg lại đó

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chào tấc cả các anh/ chị em.
Sắp tới e có chuyến đi Đà lạt từ Phú Yên. Dự tính xuất phát từ 19h00 ở Phú Yên, đến Đà lạt tầm 2h sáng hôm sau.
Các bác tư vấn giúp e đoạn đường đèo khánh vĩnh nhé. Vì e đi giờ đó nên cũng hơi lăng tăng, và không biết hiện tại đường đèo đó như thế nào.
Nhà e đi 6 người, chạy STF 2010.
Cảm ơn các Anh/Chị Nhiều !
Không chỉ đèo Khánh Lê rất dài, nhiều cua và lên dốc cao, mà cả QL.27C chạy hết địa phận Đạ Chais về đến Đa Nhim cũng quanh co, chiều đến thường có nhiều sương mù. Tuy mùa mưa năm nay chưa có sạt lở, đường tốt, nhưng nếu nhà bác chưa đi quen đèo này - thì thật lòng khuyên bác nên thu xếp giờ di chuyển để chạy ban ngày cho an tâm.
Trường hợp bắt buộc chạy đêm, xe cần có đèn chiếu sáng tốt, đèn gầm ánh sáng vàng phá sương, kết hợp mở maps để quan sát được các khúc cua sắp tới, nếu có người nhà ngồi ghế phụ cùng nhìn đường hổ trợ thì càng tốt. Khi nhìn thấy từng biển báo đến cao độ 500, 1000 và xong 1500m là ổn rồi.
Dù sao leo đèo Khánh Lê ban đêm vẫn dể chạy hơn đổ đèo.
Chúc bác có chuyến đi an toàn.