Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
Lưu ý khi hết hạn đăng kiểm để tránh bị phạt đau

Em đăng tút này để anh em tránh tình huống giống em. Cách đây 1 tuần, thứ 6 em đi công tác ở HN về TPHCM. Sáng thứ 7 lấy xe đi, đi được nửa đường ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa (NKKN), phát hiện xe vừa hết đăng kiểm vào thứ 6, vội vàng quay đầu xe về. Bị 2 chú CSGT đi bồ cầu trắng bắt ngay ở NKKN.

Sau đó em quan sát hàng ngày trên đường đi làm, em thấy như sau: có vẻ CSGT biết khá rõ viêc 1 số xe sẽ quên đăng kiểm, nên ngày nào họ cũng chay xe vòng vòng (2 người trên 1 xe) và nhìn vào hạn đăng kiểm trên xe.

Lưu ý khi hết hạn đăng kiểm để tránh bị phạt đau

Em quen 1,2 người bạn cũng bị y hệt như vậy. Có người hết hạn, đang trên đường đến trạm đăng kiểm thì bị bắt, mọi người đều khá ngạc nhiện sao họ biết hay vậy. Em quan sát và nghĩ đơn giản thôi, nếu mình làm CSGT thì mình cũng sẽ đi kiểm tra thôi.

Vì vậy: các bác lưu ý kiểm tra đăng kiểm và có kế hoạch đi đăng kiểm trước 1 vài ngày, tránh tình huống như em. Nếu ko may bị quên hết hạn thì rất lưu ý, cẩn thận thì nhờ xe kéo đến trạm đăng kiểm, nếu không thì nên xuất phát vào giờ phù hợp, tránh trở thành mồi ngon.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/4/05
414
8
18
Lỗi này rất nhẹ, không gây hậu quả gì nghiêm trọng nhưng phạt quá nặng, kèo thơm?

• Like
Reactions: 2NúaMT
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
E đăng tút này để a e tránh tình huống giống em. Cách đây 1 tuần, thứ 6 e đi công tác ở HN về TPHCM. Sáng thứ 7 lấy xe đi, đi được nửa đường ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa (NKKN), phát hiện xe vừa hết đăng kiểm vào thứ 6, vội vàng quay đầu xe về. Bị 2 chú CSGT đi bồ cầu trắng bắt ngay ở NKKN.
Sau đó e quan sát hàng ngày trên đường đi làm, e thấy như sau: có vẻ CSGT biết khá rõ viêc 1 số xe sẽ quên đăng kiểm, là nguồn thu khá tốt của họ, nên ngày nào họ cũng chay xe vòng vòng (2 người trên 1 xe) và nhìn vào hạn đăng kiểm trên xe . E quen 1,2 người bạn cũng bị y hệt như vậy. Có người hết hạn, đang trên đường đến trạm đăng kiểm thì bị bắt, mọi người đều khá ngạc nhiện sao họ biết hay vậy. E quan sát và nghĩ đơn giản thôi, nếu mình làm CSGT, ngày nào cũng có vài chục củ di chuyển trên đường, cứ đi kiểm tra thôi.
Vì vậy: các bác lưu ý kiểm tra đăng kiểm và có kế hoạch đi đăng kiểm trước 1 vài ngày, tránh tình huống như em. Nếu ko may bị quên hết hạn thì rất lưu ý, cẩn thận thì nhờ xe kéo đến trạm đăng kiểm, nếu không thì nên xuất phát vào giờ phù hợp, tránh trở thành mồi ngon.
Mình thì cách ngày hết hạn 4 tới 5 ngày là đi đăng kiểm rồi. Không chỉ bồ câu rảo không đâu bạn. Đó là 1 phần. Mức phạt này rất cao nên chung chi cũng hấp hda64n nên được chăm sóc đặc biệt. Bác tới ngõ tư có để ý mấy a áo xanh đứng giữa đường hỗ trợ phân làn, hay ngay bùng binh. Nhiệm vụ chính là xem hạn đăng kiểm đấy hihi. Rồi lực lượng xe ôm đứng gần ngã tư, bùng bimh nữa. Thiên la địa võng trùng trùng nên hỏi sao chưa hết ngày đăng kiểm, như giờ giấy nào là tháng 5 thì y như rằng được gọi vào. Nhìn thấy còn ngày thi nhắc nhớ đi dăng kiểm kẻo hết hạn,hihih
Tốt thế. vì đứng xa ko nhìn rõ ngày.
Đôi lời chia sẽ, A em để ý để dành mua sữa cho con thay vì bánh mì bơ sữa haha

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Hôm trc đi công việc sẵn tiện ĐK luôn
lúc đăng kiểm anh đọc tên chủ xe ra hỏi làm mình hết hồn: Xe anh còn tới 2 tuần nữa mới hết hạn mà sao đi sớm vậy, không tiếc hả
Em nói chả sao đâu anh, xe gia đình 18t sau mới đăng kiểm lại, nên không đáng gì.
mấy anh cười phé phé.
Vào mua phí đường bộ nó giảm cho thêm đâu đó gần 100k

• Like
Reactions: PMH82 and 2NúaMT
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Sao phạt được bác? Chỉ lần đầu tiên hạn đăng kiểm dài thì nợ phí đường bộ. Cứ đến lần đăng kiểm tiếp theo đóng hết nợ + phí tới lần đăng kiểm tiếp theo. Ai phạt?

Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
Em hỏi tí. Xe hết hạn phí đường bộ có bị phạt không?

Ko phạt nha Bác, chỉ nhắc nhở thôi, xe em bị rồi..ngay tết 2020 này, xe em hết hạn phí đường bộ, + trong mùa dịch xh thực hiện cách ly, hạn chế tiếp xúc và ra đường khi ko cần thiết,..bla, bla,..cơ quan đăng kiểm ngưng làm việc, chắc nghe em giải thích vậy mấy chú CSGT thấy hợp lý nên nhắc nhở rồi cho đi.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Mình từng bị và mất 8 củ, lúc đó do chưa có bằng nên dính luôn - hơi nặng, mấy ảnh cũng ăn mặn lắm, nên thôi cố đi sớm cho chắc