Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Update 27July, 10:
1. Kevinthai A
2. Kevinthai B + 2 baby
3. Traisg 1
4. Traisg 2 + 1 baby
5. Hoangthienxa A
6. Hoangthienxa B
7. LMThang A
8. LMThang B
9. Conkiencon A
10. Conkiencon B
11. Tomyha A
12. Tomyha B + 2baby
13. Traisg 3
14. Traisg 4
------- ooooo-------------
Vậy tổng cộng là 7xe = 14pax + 05 baby

Chúng ta sẽ ở Villa Trường Xuân : 06 phòng nhỏ (200k/ngày) & 02 phòng lớn (300k/day)

CHƯƠNG TRÌNH HOÀNH TRÁNG NHƯ SAU:

Ngày 1 (T6 - 30/07):
4g sáng : tập hợp cơm tấm Kiều Giang
em biết là dậy sớm rất là bình mực - nhưng cả nhà chịu khó chút để "thoát" ra khỏi kẹt xe.

13g = tham quan Trần Lê Gia Trang

15g = đến Dalat - nhận phòng thư giản & nghĩ ngơi

18g = đi ăn tối + dạo phố Dalat + HXHuong.....

Ngày 2 (T7 - 31/07):

7g : tập trung đi ăn sáng - sau khi ăn sáng xong sẽ xuất phát đi Langbiang + suối vàng suối bạc ....

12g : ăn trưa tại quán giữa khu rừng thông tại suối vàng suối bạc

chổ này có gà rừng, heo rừng ... nướng & nấu cháo tuyệt vời lắm
vừa ăn + vừa nghe tiếng thông reo cộng với cái lạnh lùa vào người - phải nói là phê cả người :)

13 - 15g : về biệt thự TX nghĩ trưa

17g : xuất phát đi tham gia tiệc BBQ tại biệt thự Như Anh

Do biệt thự Như Anh chỉ có 3 phòng ngủ - nhưng đoàn HFC đăng ký đến 7-8 phòng - mà BTC thì muốn cả nhà ở chung, đi chơi chung... không tốn nhiều th/gian cho việc tập trung quân, nên bắt buộc phải chọn villa Trường Xuân. Nhưng không vì thế mà bác chủ biệt thự Như Anh buồn, mà bác còn muốn mời cả nhà th/gia buổi tiệc BBQ & đốt lửa trại tại khu biệt thự xát bìa rừng, được trãi nghiệm một buổi đốt lữa trại giữa một khu rừng toàn thông reo & hồ nước. Phía sau khu biệt thự là đồi thông, hoa, hồ nước .... bảo đảm vừa thưởng thức thịt nướng, uống rượu vang ... mà ngắm khói lam chiều thì.... tuyệt cú mèo!!!

22-24g : về lại biệt thự TX - còn nếu ai xỉn quá thì bác Thi - biệt thự Như Anh - có lời mời ở lại - miễn phí 100% :):)

Ngày 3 (01/08):

7g sáng : tập trung - ăn sáng tại biệt thự Ana Mandara - Six sense Hideaway : ăn sáng & ngắm cảnh đồi núi được giữ nguyên vẹn từ thời Pháp thuộc - hưởng không khí yên bình, sang trọng... với một ly cafe pha phin nóng hổi + một lát phomai kẹp bánh mì + một ít dâu tây đen .... xung quanh toàn là trái bơ, dâu, ổi, mận .... được chăm sóc cẩn thận.

9.30 : tham quan quần thể khu biệt thự Ana Mandara + chụp hình ....

link: http://www.anamandararesortdalat.com/ppc/

10g : tham gia Spa cao cấp (phải book trước 1 tiếng - lúc ăn sáng) theo phương pháp mát xa của Thuỵ Sĩ với hương liệu vùng Canbera - Italy.

12g : check-out - xuất phát về lại saigon

Kết thúc chương trình với nhiều kỷ niệm - một chuyến holiday vui & thành công!!!

Em thấy có bác này đăng quảng cáo trên OS mình giá tốt quá - 4-5 g/đình gom làm chuyến?
Thuê hết luôn căn villa chỉ 1,5tr/ ngày - nếu share 3-4 g/đình thì ngày tầm 400-500k/day thôi :)

http://www.otosaigon.com/forum/m2346836.aspx

Nhu Anh Villa - Dalat : http://villanhuanh.jimdo.com/

Nếu được cả nhà làm chuyển cuối tháng 7 này nhể???
Các bác ném đá mạnh vào nhen!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Re:HFC nên đi Dalat cuối T8??? - thuê trọn căn villa giá chỉ 1,5tr/ngày :)

Xem hình ở website thì villa này đẹp hơn Vân Khanh đó anh , tuy nhiên em thích đường đi vào Vân Khanh lắm - đó là 1 khu vực rất yên tỉnh.

Em 1/2 cục gạch 1 phòng.

Hạng C
28/2/10
515
156
43
46

Cuốii tháng 7 hay tháng 8 vậy anh Kevin?mình di cuối tuần hay sao anh Kevin?anh cho ngày giờ cụ thể đi,em ném vậy đủ mạnh chưa ah?:cool:,em cũng 1/2 cục gạch 1 phòng giống anh Vũ luôn

Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA

cho em đu theo với kevin, về VN mùa này nóng quá à. Bác cho em thêm tí thông tin nhé

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

LMTHANG nói:
cho em đu theo với kevin, về VN mùa này nóng quá à. Bác cho em thêm tí thông tin nhé

Oh , wéo còm việt kiều , nếu bác Kevin cho VK này đi thì đừng cho làm tài hay dẩn đầu nha , em chạy không kịp đâu

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

trai saigon515 nói:
LMTHANG nói:

Oh , wéo còm việt kiều , nếu bác Kevin cho VK này đi thì đừng cho làm tài hay dẩn đầu nha , em chạy không kịp đâu

hoangthienxa nói:
Cuốii tháng 7 hay tháng 8 vậy anh Kevin?mình di cuối tuần hay sao anh Kevin?anh cho ngày giờ cụ thể đi,em ném vậy đủ mạnh chưa ah?:cool:,em cũng 1/2 cục gạch 1 phòng giống anh Vũ luôn

cả nhà thấy ngày 30/07 - 01/08 (T6 - T7 & CN) được không?
nếu đăng ký đông thì cả nhà mình cứ lấy Van Anh Villa làm căn cứ nấu nướng và ăn nhậu :)
vì chổ này theo hình website thì có luôn bếp, phòng khách đủ chổ để ăn uống, leng keng .. thậm chí dancing luôn :)

số còn lại thì kéo qua Vân Khanh Villa giá cũng rất tốt - hình như là 250 - 300k/day phải k traisg?

update d/s đăng ký luôn :)
1. Kevinthai A
2. Kevinthai B + 2 baby
3. Traisg A
4. Traisg B + 1 baby
5. Hoangthienxa A
6. Hoangthienxa B
7. LMT
8. Conkiencon
------- ooooo-------------
ném đá tiếp đi các bác - ném mạnh vào mới vui :)

@LTM : welcome back!

mịa về sớm vậy - vài hôm nữa HFC qua Úc ai dẫn đi chơi đây trời!!?? :)

@traisg: thì cho LMT đi với Conkiencon chạy trước làm chuột bạch cái hi hi :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

Cho đu theo với :
tommyhaA
tommyhaB + 2 nhóc

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

sao ai cũng có A , B nhiều thế nhỉ :D

Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA

trungkien_civic nói:
sao ai cũng có A , B nhiều thế nhỉ :D

anh co kiếm A hay B gì gì đó thì kiếm dùm em luôn nha!!! Kakaka
@traisaigon: bây giờ có cho em chạy chắc em cũng chưa dám chạy đâu.
@kevin: sao em về mà cũng bị chủi là sao vậy trời??? Về sớm còn qua lại sớm mà bác.

Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA

em có thằng em họ nó quản lý cái khách sạn ở Đà lạt, có gì lên đó hú nó cũng vui lắm các bác