Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Em mạo muội mở thớt này để điều tra các bác kiếm sống bằng cách nào để trao đổi học hỏi, chứ thấy các bác ăn rồi đi du hý, ọp ẹp các cái em nể phục quá. Các bác giao lưu nghề nghiệp biết đâu một lúc nào đó trong công cuộc mưu sinh có lúc ta gặp nhau.
Em xin mở hàng nhé:
bibincivic: KS hàng hải, đốc công làm việc trên giàn khai thác dầu khí Đại hùng 01 - Công ty dầu khí PVEP - POC. Trụ sở công ty sẽ dời về Q7 - Nguyễn Lương Bằng cuối năm nay.
soncora2000: kinh doanh nhà nghỉ, khách sạn, Kinh doanh bán vé máy bay chủ yếu là quốc nội là đại lý chính của (vietnamairlines, jetstar, airmekong).
hdquynchau: nhân viên Phòng khám Nhi khoa Nancy, chuyên khám các bệnh lý về Nhi khoa và chủng ngừa.
cỏ thơm: làm trong ngành dược.
dungalo: cung cấp hệ thống và giải pháp điều khiển tự động hoá của tập đoàn Emerson Process Management.
billy race: kỹ sư Máy tàu thuỷ. Chuyên cung câp laptop và phone hàng kẹp nách

tommyha: Làm ngành XNK (import & export) chủ yếu là Import và sản xuất đồ lót nam.(men 's underwear)
Hoangthienxa: Chuyên cung cấp những gì viết trong toa thuốc đó là Thuốc tây.
còn tiếp...........
Mời các bác ạ.

Em xin cập nhật ở trang này để các bác tiện theo dõi, các bác vui lòng cho biết thêm ti tí về mình để các bác khác còn biết đường mà .............. nhờ vả.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai
Re:HFCers kiếm sống bằng cách nào?

E ủng hộ bác cái này em tính lập thớt lâu rùi nhưng không dám vì em còn bé lắm các bác ah. Nhưng em nghĩ vì hội mình cần phải nói rõ tí xíu được không. để nhỡ may có việc nhờ vả nữa chứ. Em không nghĩ là để khoe khoang đâu ah.
Nghề nghiệp của em: kinh doanh nhà nghỉ, khách sạn, Kinh doanh bán vé máy bay chủ yếu là quốc nội là đại lý chính của (vietnamairlines, jetstar, airmekong).

Hạng C
25/4/10
696
1
18
TP.HCM
vn.360plus.yahoo.com

Ái cha bác Bibin làm trong dầu khí à, ui ngành này thì gạo thóc bao la hihihi
@Soncora: ui e lại có dịp nhờ vả bác ùi kiếm vé đi du hí hihi
Tới phiên e: nhân viên Phòng khám Nhi khoa Nancy, chuyên khám các bệnh lý về Nhi khoa và chủng ngừa (xl cho e quẳng cáu tí hihi).

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

hdquynhchau nói:
Tới phiên e: nhân viên Phòng khám Nhi khoa Nancy, chuyên khám các bệnh lý về Nhi khoa và chủng ngừa (xl cho e quẳng cáu tí hihi).
Chà cái này em dễ “nhờ vã” lắm à!! Mợ quẳng cáu thì quẳng cho chót cái số điện thọai hay địa chỉ phòng khám công hay tư luôn ạ! Nếu ko tiện thì em hỏi bác Kevin chắc có hỉ?

Hạng C
25/4/10
696
1
18
TP.HCM
vn.360plus.yahoo.com

caubasg nói:
hdquynhchau nói:
Chà cái này em dễ “nhờ vã” lắm à!! Mợ quẳng cáu thì quẳng cho chót cái số điện thọai hay địa chỉ phòng khám công hay tư luôn ạ! Nếu ko tiện thì em hỏi bác Kevin chắc có hỉ?
Em sợ làm quá mod xoá bài e hihi. E sẽ PM cho bác sđt và vài thông tin ah. Cám ơn bác đã quan tâm.

Hạng B2
16/1/11
421
7
16
52

Chào các bác, em làm trong ngành dược, tức là ngành chuyên cầm tay cho bác hdquynhchau viết toa thuốc ấy ạ

Hạng B2

Hihi! bác binbincivic là khách hàng nhớn của em rồi! em thì cung cấp hệ thống và giải pháp điều khiển tự động hoá của tập đoàn Emerson Process Management, bao gồm các giàn khoan DK , nhà máy lọc dầu, NM hoá chất, LPG terminal ... Khách hàng chính của em là mấy bác DK đấy ạ.

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city

hic..hic...Em cũng là kỹ sư hàng hải chuyên ngành Máy tàu thuỷ , như bác chủ thớt ( học 5 năm trời mà phục vụ nhà nước được có 9 năm ..ec..ec. ).. mà cuộc đời bể dâu quá xô đẩy em vô con đường gian thương ( chuyên cung câp laptop và phone hàng kẹp nách...ack..ack

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

chit Mia , e dang that nghiep nen tam thoi ranh qua cho nen du lich My 1 thang ket hop rua chen kiem tien . Em dua ti a , e lam xuat nhap khau ( import & export ) nhung chu yeu la import va dang lam them sx ( do lot nam tuc la men 's underwear do a )

Hạng C
28/2/10
515
156
43
46

Cỏ thơm nói:
Chào các bác, em làm trong ngành dược, tức là ngành chuyên cầm tay cho bác hdquynhchau viết toa thuốc ấy ạ

Ngành của em thì liên quan chặt chẽ đến 2 bác này ,ngành của em là chuyên cung cấp những gì mà Quỳnh Châu viết trong toa thuốc đó ạ.Các bác nào mở nhà thuốc,phòng khám...,hoặc mua thuốc để đi từ thiện thì alo em nhé.