Tập Lái
24/10/05
5
0
0
Chào các bác !
Em là thành viên mới của OS. Em đang rất quan tâm đến Hilander. Tuy nhiên hôm nọ hỏi thằng bạn đã chạy em này thì nó chê quá. Động cơ dầu thì tạm ổn, nhưng dàn đồng mới chạy 2 năm đã bị sét rồi. Chạy dưới trời mưa dột tùm lum ! Có bác nào bị như vậy chưa ?

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
RE: Hi Lander bi set ???

Làm gì có chuyện đó Bạn , chỉ trừ trường hợp con xe đó bị trầy xước nặng hoặc dàn đồng bị thủng mà chủ xe không làm đồng sơn lại liền gặp mưa hoặc rửa xe nước dzô thì mới bị sét thôi . Chứ dàn đồng xe Isuzu Hi là dầy nhất trong các dòng xe MPV liên doanh hiện nay đó .
Còn chuyện trời mưa dột tùm lum ( do bị rỉ sét ) là không có đâu vì Hi mới ra được gần 2,5 năm thôi còn mới mà .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Không đúng đâu bác ạ. Xe em Hi lander LS, chạy 2 năm, 60.000km. Chưa phải sửa gì hết ngoài thay lặt vặt. Chạy tốt nhưng hơi ồn và rung. Chuyện dột lung tung là không tưởng. Dàn đồng thì lại càng không có vấn đề gì!

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Xe chạy 2 năm mà sét và dột tùm lun--->chạy 5 năm thành đống sắt vụn à...khó tin quá:D:D

Tập Lái
24/10/05
5
0
0

Em có hỏi kỹ thằng bạn rồi. Đúng là nó bị sét cái cửa sau bên phải, chỗ tiếp xúc giữa mép cửa và gioang cao su, làm cho nó bị hở và không kín khi đóng cửa. Chính vì vậy mà mới bị dột tùm lum. Em Hilander của thằng cu này mua cuối năm 2003, đến nay vừa tròn 2 năm thôi. Đúng là xe lắp ráp tại Việt nam còn nhiều vấn đề phải cãi nhau lắm đây ! Mới có nội địa hoá công đoạn sơn thôi mà đã vậy, mai mốt nội địa hoá toàn bộ chắc tiêu luôn quá ! :(

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Có thể lắm... bác nào đi đăng kiểm xe mới thấy kiểm tra kỹ thuật của mình chuối... xe Camry của Toy đâm chính diện bị nhiều người kiêu chưa phát nào nổ airbag... nghi bọn LD này quá!!!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

vậy thì chỉ là cái gioăng cao su thôi, vậy mà bác nói sét và dột TÙM LUM nên nghe nặng nề bác ạ, vì hay tưởng tượng mà. Vậy thì bác cho vào hãng giải quyết cái gioăng đi thối. Nhưng bác nào chủ xe mà lại để xe bị nặng như vậy mới biết thì đáng