Hạng C
1/3/13
578
377
63
Chẳng là khoản 10 ngày nay xe em đã bị hiện tượng này 3 lần rồi, Bác nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em với. Như đã nói thời gian gần đây khi vào cua bên trái và chuẩn bị lên dốc, đang đi số 3 tua máy khoản 1200v/phút em đạp thốc chân ga để lấy đà lên dốc thì xe bị hực một cái, cảm giác như khựng lại cái rồi mới vọt lên. Không phải lúc nào cũng bị nhưng khi đi những cung đường đó khoản 10 lần thì bị khoản 3lần. Xin ý kiến các Bác?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
13/7/10
1.051
13.818
113
Nhu vay co the ca tram ly do bac . Bom xang yeu, loc xang nghet, mobin yeu , tro luc lai sap hu ....

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Chẳng là khoản 10 ngày nay xe em đã bị hiện tượng này 3 lần rồi, Bác nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em với. Như đã nói thời gian gần đây khi vào cua bên trái và chuẩn bị lên dốc, đang đi số 3 tua máy khoản 1200v/phút em đạp thốc chân ga để lấy đà lên dốc thì xe bị hực một cái, cảm giác như khựng lại cái rồi mới vọt lên. Không phải lúc nào cũng bị nhưng khi đi những cung đường đó khoản 10 lần thì bị khoản 3lần. Xin ý kiến các Bác?
Nếu bác đã thay cảm biến bánh răng rồi thì hãy kiểm tra 4 béc phun nhé.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em cũng đang nghi là béc phun hoặc bướm ga, chân cắm dây cao áp hoặc bugi, hai hôm nay ko thấy bị, để em khoanh vùng dần dần.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Có thể do côn, số chưa phù hợp với tốc độ nên lúc bác đạp mạnh, dạng ép côn thì nó bị. Ce em cũng vậy đi số mà ko hợp tốc độ tăng ga là nó khực mạnh cái, có khi nhìu cái. Cái khực đó theo em nghĩ về mặt kỹ thuật là lá côn ko còn ăn như xe mới nên lúc mình ép nó bị trược.

• Like
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Bác để ý xem lúc bị như vậy thì xăng trong bình còn nhiều không ?

• Like
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Theo kinh nghiệm sơ sơ của em thì cái này nghiêng về xăng hơn là về lửa. Vì nó bị khi bác đạp thúc ga.
Đạp thúc ga, đòi hỏi lúc này xăng phải cấp đủ vào, nhưng vì lý do nào đó mà trong 1s xăng chưa vào đủ nên bị hực.
Lý do xăng không vào đủ thì nhiều: như lọc xăng đã bị dơ và gần nghẹt, túi lọc ngay bơm xăng chắc cũng bị dơ, hoặc hơn nữa moto bơm xăng cũng hơi yếu.