Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hiện tượng lạ trên xe Mazda 6 2018

Tập Lái
28/8/15
23
27
13
39
View attachment 2326369

Chào các anh chị,

Hiện em đang chạy Mazda 6 2018 đi được khoảng hơn 1v1. Gần đây, em để ý thấy xe em mỗi lần đang ở số 2, vòng tua máy khoảng hơn 1000v 1 tí tẹo thì em nghe âm thanh phát ra từ máy nghe "rột rột". Kiểu như xe tải lúc lên dốc bị hụt ga vậy.

Không biết như vậy là hiện tượng bình thường hay sao a?

Cám ơn các anh chị đã đọc bài này ạ.

*Ảnh minh họa
mình từng bị rồi, đi xuống tỉnh, hết xăng, ghé vô đổ xong là chạy bị liền, gọi kỹ thuật hỏi thì nói là xăng đã pha tạp chất, không nên đổ xăng ở trạm tư nhân, nên đổ petrolimex, pvoil

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
14/7/17
9
1
1
38
Bản MT hay AT , và có ly hợp kép không (tuỳ máy). Mặc dầu có tiếng kêu nhưng nó có mượt máy không, tình trạng rốc máy nầy thường xuyên hay chỉ lên dốc thôi ?
Dạ, tình trạng này luôn luôn bị khi xe trong điều kiện như e mô tả là vòng tua khoảng hơn 1000v và số ở số 2 ạ

Tập Lái
14/7/17
9
1
1
38
Xe mình lúc trước thỉnh thoảng có nghe, tiếng như kiểu hẹn giờ đếm ngược tic tic. Tới hãng vệ sinh họng gió, kim phun, buồng đốt, chạy dc 25.000 km nên thay lọc gió động cơ. Cập nhật phần mền cho hộp số. Xe chạy ngọt, bốc mượt lại liền
xe em nó có tiếng kiểu xe tải lên giốc ở số cao bị hụt ga cần phải về số vậy ạ. Nó kêu "roạc roạc" kiểu như vậy

Tập Lái
14/7/17
9
1
1
38
Bản MT hay AT , và có ly hợp kép không (tuỳ máy). Mặc dầu có tiếng kêu nhưng nó có mượt máy không, tình trạng rốc máy nầy thường xuyên hay chỉ lên dốc thôi ?
xe vẫn chạy mượt chỉ có bị tiếng kêu như vậy thôi ạ

Tập Lái
13/10/19
14
15
3
Mazda 6 MT hay AT ? Bác hỏi ác thế sao cụ chủ trả lời Bác được!