Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hiệu quả của việc cách âm City

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Các bác nào đang đi Honda City cho em hỏi hiệu quả sau khi cách âm toàn bộ. Em không sợ tốn tiền, chỉ sợ bỏ tiền ra rồi mang về cục tức thì nó ức lắm ạ. Nói chung City chạy đường đẹp và trong thành phố thì rất êm, em hoàn toàn hài lòng khi bỏ tiền mua, chỉ khi đi về quê chạy đường xấu + trời mưa lớn đập vô trần xe kêu to quá nên em nghĩ đến chuyện đi cách âm

Bác nào đang đi Honda City 2016 cách âm rồi cho em cái cảm nhận để em xuống tiền. Đa tạ các bác!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tuannq
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Các bác nào đang đi Honda City cho em hỏi hiệu quả sau khi cách âm toàn bộ. Em không sợ tốn tiền, chỉ sợ bỏ tiền ra rồi mang về cục tức thì nó ức lắm ạ. Nói chung City chạy đường đẹp và trong thành phố thì rất êm, em hoàn toàn hài lòng khi bỏ tiền mua, chỉ khi đi về quê chạy đường xấu + trời mưa lớn đập vô trần xe kêu to quá nên em nghĩ đến chuyện đi cách âm

Bác nào đang đi City 2016 cách âm rồi cho em cái cảm nhận để em xuống tiền. Đa tạ các bác!
em bôi đậm bên trên gòi bác!

Hạng C
22/2/12
889
545
93
Xe em dán phim 4 kính cửa cho nó mờ ảo đen tối xíu, dán kính lái + kính sau + cách âm + phủ gầm tên thương gia nó dụ em mãi mà không được :3dcuoi:.

• Like
Reactions: nguyennx and phomoi
Hạng B2
23/3/16
130
81
28
40
vừa tốn tiền mà con vợ 2 của bác bị tụi thợ nó lột quần lột áo trần truồng thấy xót lắm bác ạ. ( phàm thế cuộc trong thiên hạ muốn làm việc gì cứ về nhà hỏi vợ nhưng nhớ làm điều ngược lại ắt sẽ thành công
);)

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn

Bác nào đang đi City 2016 cách âm rồi cho em cái cảm nhận để em xuống tiền. Đa tạ các bác!
Cách âm sàn và 4 cánh cửa ko biết sao.
Nhưng cách âm trần là thấy rất rõ hiệu quả, ko còn cảnh ngồi dưới mái tôn rào rào khi đi mưa lớn, thay vào đó là tiếng lụp bụp khác hẳn. Bác có thể thử làm từ từ từng phần sẽ thấy rõ hiệu quả, và em cũng recommend làm chỗ anh Vũ Undertaker ở trên. Uy tín & vui vẻ nha bác. Em đi Mit Mirage

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
cách âm làm quái gì. để thế mà đi, xe nào mà chả ồn. chủ yếu từ 4 hốc bánh xe lên thôi, cách kiểu gì cũng thế thôi. tuy nhiên, khi dán 4 cánh cửa thì cửa nặng thêm, đóng nghe ấm hơn. còn nóc thì chủ yếu cách nhiệt và khi đi mưa nghe êm tai hơn tý. nói tóm lại không nên. còn thuộc dạng dư giả thì chơi (nhưng mà ai dư giả thì chắc k đi xe này).

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com

1. Cách âm để khỏi nghe tiếng ồn từ lốp xe vào cabin: là làm cách âm sàn xe, cái này chỉ giảm tối đa 40% tiếng ồn, lý do xe hạng B cấu trúc gầm và khung sườn nó vậy, xe sang của Đức & Mỹ cũng vẫn ồn như vậy thôi --> chấp nhận thực tế thì làm, hoặc không làm vì giá cách âm sàn cao nhất (~ 5tr)

2. Cách âm (kiêm cách nhiệt) cho cabin xe (nóc xe & 4 cửa xe, khoảng ~ 3tr5): hiệu quả từ 90% trở lên, nhất là nóc xe khi chạy dưới mưa hết ngay tiếng lộp bộp như ngồi dưới nhà mái tole, chạy xe dưới trời nắng gắt nóng (như tháng vừa qua nóng đến 40 độ) lâu không bị ảnh hưởng giảm độ lạnh trong cabin của xe (nóc xe lắp ráp ở VN, kể cả Mer series C, mở ra chỉ có lớp tole và miếng ốp trần giấy thôi nên không có tác dụng cách nhiệt). Cách âm 4 cửa xe giúp người ngồi bên trong cabin không bị tiếng ồn xung quanh quấy nhiểu, nghe nhạc trong xe cũng ấm và hay hơn.

Nói chung chỉ có cách âm sàn là hiệu quả ít nhất, còn nóc xe và 4 cửa xe hiệu quả cao nhất. Em viết rõ ra cho bác tham khảo quyết định vì chính em đã làm cách âm nóc và 4 cửa xe, chỉ tốn ít tiền nhưng hiệu quả và sự hài lòng mang lại hơn cả mong đợi.