Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Lau nay nhiều người vẫn có cái suy nghĩ người vn tài giỏi thông minh cần cù theo mình là sai lầm, ngoài người vn tự sướng ra thì thế giới chẳng ai công nhận cả. Ở đất nước hay dân tộc nào cũng có người giỏi người dở, có ai thống kê được người nước này có nhiều người giỏi hơn nước kia đâu. Người ta căn cứ vào kết quả nước bạn giàu hay nghèo, nước bạn có nhiều thành tựu khoa học kinh tế văn hoá gì hay không. Theo mình thì đừng đổ lỗi cho xh hay cái gì khác vì xh như vậy mới bộc lộ bản chất của con người vn kém cỏi, mất dạy, lừa đảo, trộm cắp. Dân Cam lào cũng nghèo mà ko đến nỗi mất dạy như người vn. Đừng tự hào mình nghèo mà giỏi mà hãy tự hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo

Hạng D
18/4/15
1.396
10.848
113
Công cụ truyền thông của NN đó pa, culi thắng đc trận đánh xong thì ngu dân dễ trị!
Móa tưởng gì mới đầu tuần! Haha.

Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Lúc còn ỡ VN mình cũng nghĩ như chủ thớt. Cả nhà qua Can 3 năm, đi học đi làm với đủ loại người thì lại thấy: có khi bọn nào phán ng VN giỏi, thông minh là đúng đấy.

Có điều dân VN thường chết ở cái thái độ - tác phong - hình thức; nên phần lớn khó thành công.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Lúc còn ỡ VN mình cũng nghĩ như chủ thớt. Cả nhà qua Can 3 năm, đi học đi làm với đủ loại người thì lại thấy: có khi bọn nào phán ng VN giỏi, thông minh là đúng đấy.

Có điều dân VN thường chết ở cái thái độ - tác phong - hình thức; nên phần lớn khó thành công.
phụ
Rồi sao nữa ?
Hay rồi lại là lỗi bọn tuyển sinh

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113

Là do lãnh đạo và cơ chế, thể chế. Cơ chế hình thành tác phong.

Còn chuyện tư chất người Việt thì nhất Đông Nam Á, mềnh nói hoài

Hạng B2
16/12/14
116
4.181
93
Là do lãnh đạo và cơ chế, thể chế. Cơ chế hình thành tác phong.

Còn chuyện tư chất người Việt thì nhất Đông Nam Á, mềnh nói hoài
Mềnh đếu biết do cái gì. Nhưng nhiều thằng mình làm việc nói gì cũng biết tuốt, và tỏ ra rất khó chịu khi mình nói chi tiết cụ thể làm một cái gì đó. Luôn bày tỏ kiểu: "biết rồi". Mịa, đến khi nhận kết quả như kít mắng cho thì đổ tại này kia.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Bọn VN toàn khôn lỏi, không đoàn kết với nhau được, do thằng nào cũng muốn khôn hơn thằng kia! Mãi không phát triển được là vậy!

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Mềnh đếu biết do cái gì. Nhưng nhiều thằng mình làm việc nói gì cũng biết tuốt, và tỏ ra rất khó chịu khi mình nói chi tiết cụ thể làm một cái gì đó. Luôn bày tỏ kiểu: "biết rồi". Mịa, đến khi nhận kết quả như kít mắng cho thì đổ tại này kia.
Do lãnh đạo cả. thế cơ bản là tốt, phải guide nó đúng cách, đang nói tư chất, đó là tư chất, chứ cù lần thì bảo gì làm nấy, lâu dài không hay

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Để phán xét như anh thì thường có 2 loại người có thể phán xét

1. Người nước ngoài làm việc ở VN
2. Người VN có điều kiện làm việc/sống chung với nhiều dân tộc khác, kiểu như mấy anh VK hay tu nghiệp sinh như tui

Anh cho hỏi anh ở dạng 1 hay 2

Lau nay nhiều người vẫn có cái suy nghĩ người vn tài giỏi thông minh cần cù theo mình là sai lầm, ngoài người vn tự sướng ra thì thế giới chẳng ai công nhận cả. Ở đất nước hay dân tộc nào cũng có người giỏi người dở, có ai thống kê được người nước này có nhiều người giỏi hơn nước kia đâu. Người ta căn cứ vào kết quả nước bạn giàu hay nghèo, nước bạn có nhiều thành tựu khoa học kinh tế văn hoá gì hay không. Theo mình thì đừng đổ lỗi cho xh hay cái gì khác vì xh như vậy mới bộc lộ bản chất của con người vn kém cỏi, mất dạy, lừa đảo, trộm cắp. Dân Cam lào cũng nghèo mà ko đến nỗi mất dạy như người vn. Đừng tự hào mình nghèo mà giỏi mà hãy tự hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo