Thảo Luật Chung Metro số 1 Đứng Hình ???

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Bác phèo nghỉ lễ không đi đâu chơi sao mà cho ra thớt mới liên tục vầy nè. Đừng nói là đang ở trong phòng rì sọt lên OS chém gió nhoen.:eek:

• Like
Reactions: seaniceBr
Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Phương án thi công nhà ga bến thành và hệ thống ngầm là 10 năm gì đó, xong vụ ga ngầm đó thì toàn tuyến mới chạy đc nha các bác,

Có 1 bác cũng ngon, đề xuất là thôi chạy đoạn trên cao trước, đoạn ngầm sau, ÉCH ĐÉO CHỊU NỔI,

Còn cơ cấu xây dựng, tiền nong, rồi ai quản lý còn k biết,

Các bác nào ngồi mong Line 1 cứ ngồi đó đi, 10 năm nhé, có khi hơn :-D

Còn muốn chứng minh mệnh đề trên có sai k, cứ search goolge xem trước những năm 2010 xem báo chí nó bơm tít mấy bác fát ngôn như thế nào là biết nha ;-)

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Phương án thi công nhà ga bến thành và hệ thống ngầm là 10 năm gì đó, xong vụ ga ngầm đó thì toàn tuyến mới chạy đc nha các bác,

Có 1 bác cũng ngon, đề xuất là thôi chạy đoạn trên cao trước, đoạn ngầm sau, ÉCH ĐÉO CHỊU NỔI,

Còn cơ cấu xây dựng, tiền nong, rồi ai quản lý còn k biết,

Các bác nào ngồi mong Line 1 cứ ngồi đó đi, 10 năm nhé, có khi hơn :-D

Còn muốn chứng minh mệnh đề trên có sai k, cứ search goolge xem trước những năm 2010 xem báo chí nó bơm tít mấy bác fát ngôn như thế nào là biết nha ;-)
Em đang hóng Line số 1 đây bác ạ. Thấy bác phán 10 năm em rụng rời cmn tay với chả chân. Mà bác ở bên trong ban quản lý dự án hay sao mà tường tận thế, nếu vậy thì mời bác chia sẽ vài thông tin cho bà con biết mà chạy đi.
Nếu cứ phán đại phán bừa thì cùng họ hàng ếch như nhau thôi chớ có gì mà khó chịu. :(

Hạng C
9/9/14
933
21.584
93
Không đến mức 10 năm nữa đâu. Đây là công trình trọng điểm của Sài Gòn, làm cho đúng tiến độ để còn báo cáo lấy thành tích. Đền bù giải toả đã xong, bây giờ chỉ còn xây. Cho nên chỉ cần nguồn vốn không bị đứt giữa chừng thì sẽ xong như tiến độ thôi. Mà vốn thì chủ yếu đi vay, bên cho vay đã lên kế hoạch cấp vốn thì ngay cả khi khủng hoảng xảy ra họ cũng vẫn có vốn cho mình.

Thật ra mấy cái dự án này lâu là do bên VN giải toả chậm và quản lý hành chính công yếu nên công việc không trôi chảy, chứ bên nước ngoài hối VN làm lẹ lẹ để họ còn giải ngân mà. Đường Metro số 2 cũng vậy, bị người ta hối quá trời do đã trễ 2 năm vì bên VN làm chậm quá.

Nhiều khi mình cứ nghĩ là mấy cái này đơn giản, chỉ cần mọi người làm sốt sắng thì sẽ xong. Nhưng thực tế thì không phải như thế, vì quản lý công phức tạp hơn quản lý một doanh nghiệp rất nhiều, và khối lượng cũng việc cũng nhiều hơn, thực sự cần người giỏi mới làm được. Thế nhưng trình độ dân mình còn kém quá, Công Chức Chính Phủ thì lại càng yếu, có muốn làm cũng không làm được.

Hạng C
9/9/14
933
21.584
93
Em thắc mắc là tuyến trên cao chui xuống hầm hay là tuyến trên cao riêng và tuyến hàm riêng vậy bác
Tuyến Metro số 1 sẽ có khúc chạy trên cao, có khúc chạy dưới hầm. Còn sau này có xây được tuyến chạy hoàn toàn ở trên cao hay hoàn toàn dưới hầm hay không thì chưa biết.